Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by manee51 View Post
    มันถอด dts dd ได้ในตัวอยู่แล้ว
    ได้ feather >> Console ซึ่งเดิมไม่มีครับ

Comment

• Originally posted by mujaarm View Post
      ได้ feather >> Console ซึ่งเดิมไม่มีครับ

+1 ครับ ชอบ THX Console มากที่สุด อิอิ

Comment

• ทำได้แล้วครับ สำหรับ X-fi gamer ^^

Comment

• ใช้อยู่เยียมมาก
          Attached Files

Comment

• ถ้า ดาเนียล เค อัพเดต support pack pm แจ้งผมด้วยนะครับจะได้อัพเดตให้ตาม
            ไม่่ค่อยได้มาดูห้อง sound เ่่ท่าไรครับ
            ขอบคุณทุกท่านที่ดูแลให้ด้วยครับ

Comment

• ไหงผมลงแล้วเสียงไม่ออกอะ

Comment

• ลองแล้วเสียงไม่ออกเหมือนกันอ่ะคับ

Comment

• ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ แต่ใช้ลำโพง 2.1 น่ะ

แล้วของผมเป็น 7 64 บิตครับ มาเห็นกระทู้นี้หลังจากลงไดร์เวอร์ตัวอื่น

ต้องลงวินใหม่เลยทั้ง ๆ ที่ได้มาเมื่อวานนี้ดันลงไดร์เวอร์อื่นลบยังไงก็ลบไม่หมด
                  Last edited by jammai; 14 Aug 2010, 20:58:42.

Comment

• ขอวิธี ADD alchemy ทีครับ จะ add dota อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by zidney View Post
                      ไม่สามารถใช้ CMss-3D ใน WIN7 64 ได้นะตรับ

เปิดฟังเพลงแล้วอยากให้เสียงมันยังคงออกแค่ลำโพงคู่หน้า อยากให้ออกลำโพงทุกตัวนะครับ

ผมใช้กับ WinXP ไม่มีปัญหา เสียงออกทุกลำโพง
                      สำหรับ X-FI ELITE PRO นะครับ ข้อความของคุณ Tilox

ตอนแรกเลือกใช้ ไดร์เวอร์ของท่าน UnderoatZ ซึ่งเป็นตัวเดียที่ผมหาเจอ ที่สามารถถอด dts ได้

แต่พอใช้ เครื่องผมจะช้ามากๆๆๆๆๆ (เพิ่งฟอแมตเลยนะครับ) เหมือนเครื่องจะ Delay ลงไปอย่างเห็นได้ชัด

ผมเลยลอง ใช้ http://forums.creative.com/t5/Sound-...09/td-p/527485 (XFI SupportPack 2.0)

คู่กับไฟล์ของท่าน chicky4u http://www.mediafire.com/?yjyimzmyi5y นะครับ

ผลคือ ถอด dts ได้ แล้วเบาเครื่อง+ลื่นไหลมากครับ ปรับได้ทุกอย่างที่ควรจะปรับได้จริงๆ

ตอนนี้ผมทำได้แค่นี้นะครับ (อัดก่ะมันทั้งวัน) ยังไงถ้าใครมีวิธีที่ดีกว่า เสียงดีกว่า รบกวนด้วยนะครับ ^^
                      Last edited by dragonbbc; 17 Aug 2010, 15:13:17.

Comment

• ผมใช้ X-fi extrem gamer ยังไม่เห็นปลดล็อค DD DTS เลย

ps. win 7 x64

Comment

• ช่วยบอกหน่อยครับลงแล้วมันถามหาซีเรียลนะครับทำไงต่อดีครับใช้SB770ครับwin7 32bit
                          Last edited by nutchar; 10 Sep 2010, 12:57:24.

Comment

• Originally posted by darkface View Post
                            ไหงผมลงแล้วเสียงไม่ออกอะ
                            Originally posted by rattphol View Post
                            ลองแล้วเสียงไม่ออกเหมือนกันอ่ะคับ
                            ผมเป็นเหมือนสองท่านนี้อ่ะครับ ควรจะทำยังไงดีครับ T_T

Comment

• ใช้ได้มานานมากแล้วตั้งแต่ออกใหม่ ๆ แต่พอตอนนี้ Driver เด้งซะงั้น พอลงใหม่ก็ WDM ไม่มาอีก เซ็งเลย แก้ปัญหายังไงดีไม่อยากลง Windows ใหม่ (Windows 7x64) ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับพี่น้อง

Comment

• ลองแล้วใช้ได้สำหรับ Windows7 64bit 7600 SB046A
                                ให้ดาว์นโหลดไดร์เวอร์ SBXF_PCDRV_LB_2_18_0015 ซึ่งเป็นตัวล่าสุดตอนนี่
                                แล้วปลดล็อค DD DTS ด้วยไฟล์ http://www.mediafire.com/?yjyimzmyi5y ในกระทู้คุณ dragonbbc

Comment

Working...
                                X