Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมคงลง win7 ไว้เล่นเกมดีกว่า
    xp เอาไว้ดูหนังฟังเพลง
    เน้นการใช้งานสะดวก

Comment

อิอิ มาแอบขโมยไปใช้แล้วครับ มาช่วยดันครับ ว่าแต่ต้องปรับอะไรเพิ่มเติมไหมอะครับ มือใหม่เพิ่งจะได้ซาวการ์ดมาวันนี้เอง

Comment

ก็เลือก ท่านใช้ลำโพงแบบใดอยู่ครับ 2.1 5.1 7.1 ที่เหลือก็ปรับเอาตามกับ โปรแกรมที่จะมาใช้กับ ซาวด์การ์ดครับ เ่ช่น player สำหรับดูหนัง เป็นต้น

ใครว่างๆ อัพเป็น link เดียวให้หน่อยเน็ตผม unload ไม่แรงอะครับ

Comment

อยากทราบว่า เวลาเล่น file หนังแล้วจะมี logo เสียงขึ้นมาตรงมุมขวาล่างไหมครับ?

ผมเคยใช้ X-fi xtreme gamer(ตัว half profile) กับตัว unlock DTS ตัวโบราณ(ใช้ได้กับ driver ที่แถมมาเท่านั้น) เวลาเล่น file DTS หรือ Dolby มันก็จะมี logo เด้งขึ้นมาโชว์แวบนึงตรงมุมขวาล่าง

แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาเป็น SB046A กับ driver ชุดนี้ ผมเล่นเสียง DTS/Dolby ได้ตามปกติ แต่มันไม่มี logo โชว์ขึ้นมาเหมือนตัวเก่า ผมเลยอยากรู้ว่าท่านอื่นๆมีโชว์ logo ไหมครับ?

Comment

ไม่โชว์ครับ

Comment

ขอบคุณครับ คงเป็นที่ตัว driver สินะ แบบเก่าดีอย่าง ทำให้รู้ว่า file นี้เสียงชนิดไหนโดยไม่ต้องกดดู เพราะมันโชว์ logo หราเลย เป็น dolby, DTS,DTS-ES

แต่เสียง driver ใหม่มันดีกว่าdriver เก่าที่แถมกับการ์ดเยอะเลย เสียงเบสแน่นขึ้นเยอะ แต่เสียง x-fi crystalizer มี noise เยอะขึ้นหน่อย ต้องลดระดับลงมานิดถึงจะพอดี

Comment

คือลองลงแล้วสั่งรีสตาร์และสั่งปิดเครื่องไม่ได้อ่าครับ พอลบออกหมดกลับปกติหมดเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่ไรอ่าครับ

Comment

ผมลบตัวเก่าหมดแล้ว แต่ Device Manager มองเห็นการ์ดอยู่ ลง support pack 2.0 มันไม่ unlock DTS DD ครับ ผมใช้ windows vista 64 bit หรือต้องลบ SB X-FI ใน Device Manager ด้วย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                    ต้องลอง support pack 2.0 ของ Daniel K ผมเห็นกระทู้เืมื่อวัน สองวันนี้ท่านเรือแจก link ไปแล้วครับ
                    support pack 2.0 รู้สึกจะมี 2 ตัว
                    สำหรับ 1. สำหรับ x-fi 2. สำหรับ ซีรีย์ 2zs

http://forums.creative.com/creativel...read.id=139702
                    หามาให้แล้วครับ สำหรับ 2zs แต่ผมไม่ทราบเกี่ยวกับ unlock DTS DD ในการ์ดตระกูลนี้หล่ะครับ แต่ตัวนี้option ครอบคุมการใช้งานแล้วครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by teerachai111 View Post
                      คือลองลงแล้วสั่งรีสตาร์และสั่งปิดเครื่องไม่ได้อ่าครับ พอลบออกหมดกลับปกติหมดเลย ไม่ทราบว่าเป็นที่ไรอ่าครับ
                      ใช่การ์ดรุ่นไหนครับ

Originally posted by chukidsana View Post
                      ผมลบตัวเก่าหมดแล้ว แต่ Device Manager มองเห็นการ์ดอยู่ ลง support pack 2.0 มันไม่ unlock DTS DD ครับ ผมใช้ windows vista 64 bit หรือต้องลบ SB X-FI ใน Device Manager ด้วย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณมาก
                      ีwindow vista 64bit ผมว่ายังถอด DTS DD ไม่ได้ครับ เนื่องจากตัวไดร์เวอร์ที่ผมใช้ เขาบอกว่ามันยังใช่กับ vista 64bit ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเรื่อง uninstall driver ผมก็ค่อนข้างมีปัญหาครับ คือลบออกไม่หมดครับ คนอื่นอาจะไม่เป็นแต่ผม ลง window ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by UnderoatZ View Post
                        ใช่การ์ดรุ่นไหนครับ

ีwindow vista 64bit ผมว่ายังถอด DTS DD ไม่ได้ครับ เนื่องจากตัวไดร์เวอร์ที่ผมใช้ เขาบอกว่ามันยังใช่กับ vista 64bit ไม่ได้ครับ แต่ถ้าเรื่อง uninstall driver ผมก็ค่อนข้างมีปัญหาครับ คือลบออกไม่หมดครับ คนอื่นอาจะไม่เป็นแต่ผม ลง window ใหม่ครับ

ปลดล็อคได้แล้วครับ windows vista 64 bit
                        Attached Files

Comment

Originally posted by chukidsana View Post
                          ปลดล็อคได้แล้วครับ windows vista 64 bit
                          ได้ลองเทส ว่าใช่งานกับโปรแกรม player แล้วถอด DTS DD ยังครับ ถ้าได้ตอนนี้ก็ใช่กับ os window เกือบหมดหล่ะครับ

Comment

ผมWindows 7 x64 Build 7201 มันบอกว่า Driver Version is not found

ผมใช้ X Fi Titanium

Comment

โหลดมาเรียบร้อยแล้วครับ ขอวิธีลงด้วย ลงตัวไหนบ้างครับ ยังไม่เคยลงตัวไหนมาก่อนเลย อยากลงแบบถุกต้องทุกประมารเป๊ะๆ ขอบคุรครับ

Comment

Originally posted by EXOSPECTRE View Post
                                ผมWindows 7 x64 Build 7201 มันบอกว่า Driver Version is not found

ผมใช้ X Fi Titanium
                                ใช้ Titanium เหมือนกัน ผมก็ขึ้นอย่างนั้น โดนถอดไดเวอร์ออก ลงได้เฉพาะ X-Fi series
                                Last edited by hotboyz; 22 Jul 2009, 21:14:35.

Comment

Working...
                                X