Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก support pack (unlock DTS DD + THX console setup + etc.)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by P@RN View Post
    X-Fi Xtreme Music ใช้ได้ไหมครับ 0460
    คิดว่าได้ครับ มันสปีชี่เดียวกับ 046A นะครับ

Comment

Originally posted by asphere View Post
      ผมทดลองกับ Windows 7 Ultimate x64 [7201] ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
      ว่าแต่......อันนี้ต้อง Activate ด้วยไหมครับ เห็นมันถามหา Serial..
      บน window7 ถอด DTS DD ได้ไหมครับ
      Activate นั้นไม่ต้องครับมันเป็น encoder รู้สึกว่าต้องซื้อครับ ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไร รู้สึกว่าเกี่ยวกับต่อออก avr เวลาเล่นเกมแล้วได้เสียง 5.1 กระมั้งครับ (มั่วนะ)

Originally posted by BugMonster View Post
      งั้นเย็นนี้ผมต้องกลับไปลองซะแร้วว ติดใจ Win7
      ไ้ด้ผลไงช่วยรายงานด้วยครับ

Comment

Originally posted by issabella View Post
        ถ้าใช้กับ 2ZS ได้ ละ คงจะดีนะคับ ^^
        ต้องลอง support pack 2.0 ของ Daniel K ผมเห็นกระทู้เืมื่อวัน สองวันนี้ท่านเรือแจก link ไปแล้วครับ
        support pack 2.0 รู้สึกจะมี 2 ตัว
        สำหรับ 1. สำหรับ x-fi 2. สำหรับ ซีรีย์ 2zs

http://forums.creative.com/creativel...read.id=139702
        หามาให้แล้วครับ สำหรับ 2zs แต่ผมไม่ทราบเกี่ยวกับ unlock DTS DD ในการ์ดตระกูลนี้หล่ะครับ แต่ตัวนี้option ครอบคุมการใช้งานแล้วครับ
        Last edited by UnderoatZ; 12 Jun 2009, 20:40:38.

Comment

ลงแล้วครับ ถอด dts ได้ละครับ

แต่ในเกม warcraft จะเลือก eax มันเลือกไม่ได้

ตรง sound provider

ได้กันไหมครับ

แต่ก็ไม่ได้มีปัญหากับการเล่นเท่าไหร่ เลือกอันอื่นก็ได้
          แค่สงสัย ว่าทำไมมันเลือกไม่ได้

gamer fps 46a

Comment

จด

Comment

ผมอยู่ออสเตรเลียครับ

โหลดไม่ขึ้นเลย ช้ามาก

มี link ของเว็บ ตปท. มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by gorilla View Post
                ผมอยู่ออสเตรเลียครับ

โหลดไม่ขึ้นเลย ช้ามาก

มี link ของเว็บ ตปท. มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
                ผมอัพโหลดเว็บนอกไม่ขึ้นครับ ขอโทษที

ให้ส่งผ่าน MSN ไหมครับ ซัก 6โมงเย็นเวลาประเทศไทย ผมว่างยาวครับ บีบอัดใหม่เหลือประมาณ 120MB
                Last edited by UnderoatZ; 16 Jun 2009, 13:39:11.

Comment

SB046A ใช้งานได้ ถอด DTS เรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

แต่ถอนไดร์เวอร์เก่ายังไงก็ไม่หมดจริงๆ มีปัญหากับ Support Pack ตลอด เลยตัดใจลงวินโดว์ใหม่ T^T

Comment

Originally posted by leolandss View Post
                    SB046A ใช้งานได้ ถอด DTS เรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

แต่ถอนไดร์เวอร์เก่ายังไงก็ไม่หมดจริงๆ มีปัญหากับ Support Pack ตลอด เลยตัดใจลงวินโดว์ใหม่ T^T
                    ผลพลอยได้เครื่องไวขึ้น

Comment

มีใครลองกับ Window7 64bit ยังครับ = =; .......? เผอิญเปลี่ยนมาใช้ win7 แหล่วขี้เกียจกลับไป xp vista แล้ว

Comment

ใช้กับซาวด์การ์ดที่แถมมากับ RampageII Extreme ได้มั้ยครับ
                        เห็นมันเป็น X-fi เหมือนกัน ผมใช้ win7 64bit ครับ

Comment

Originally posted by Ariaoz View Post
                          มีใครลองกับ Window7 64bit ยังครับ = =; .......? เผอิญเปลี่ยนมาใช้ win7 แหล่วขี้เกียจกลับไป xp vista แล้ว
                          ผมใช้กับ Windows 7 Ultimate x64 [7232] ไร้ปัญหาครับ

Comment

กลับมา ถามต่อ ตอนนี้ใช้กับ win7

ไม่ทราบว่าถอด DTS ได้มั้ยครับ

ถ้าใช้ได้ ต้องปรับอะไรตรงไหนบ้าง

ขอบคุณครับ

Comment

ผมไม่แน่ใจนะครับ เมื่อวานผมลอง ลง win7 64bit และลอง ลงไดร์ตัวนี้ดู คือมันขึ้นครบทุกฟังชั่นนะครับ แต่ยังไม่ได้ลองกับการดูหนัง เล่นเกม ครับ ได้แต่ลองใน ไดร์เวอร์ ก็ใช้งานได้ครบทุกฟังชั่น ครับ asphere ยืนยันว่าใช้ได้

ส่วนขั้นตอนการถอด DTS DD นั้นน่าจะเป็นหลักการเดียวกับ vista หรือเปล่า
                              ถ้าแบบ xp ใน console หน้า DTS DD เลือก build in ....
                              ใน MCH กับ KM ปรับใน AC3 filter คลิ๊ก SPDIF passthrough ถ้าใน powerDVD ใน setting audio output เลือก SPDIF ครับ ลองเปิดหนังที่ มี DTS DD แล้วลองปิด volume ในโปรแกรม player ดูท่าเสียงออกก็คิดว่าถอดด้วยการ์ดเรียบร้อย เวลาดูไฟล์ไม่ซัพพอท แค่เปิด volume ก็ใช่ได้ปกติ

แบบ vista จะยุ่งยากนิดอีก ทำตาม xp ทุกขั้นตอนเลยครับ แต่ vista ต้องไปที่ control panel > sound and audio devices เลือก SPDIF เป็น default output ส่วนใน Player เช่น MCH view>option>Output> directshow audio เลือกเป็น SPDIF out ตัวใดตัวหนึ่ง ลองดูครับว่าเสียงออกไหม ทดสอบดูครับ แต่ vista ที่ผมเจอปัญหาคือ เวลาดูไฟล์ที่ไม่ซัพพอท เสียงมันจะไม่ออกเลย ต้องไปเลือก ใน sound and audio เป็นแบบเดิม ใน Player ก็เลือกเป็น system default

ใน 7 ยังไม่ได้ลองเต็มตัว ลองดูครับ แนะนำ ให้ใช้ Purecode ในกระทู้ปักหมุดจะ ง่ายที่สุดครับสำหรับ Player
                              Last edited by UnderoatZ; 3 Jul 2009, 09:24:26.

Comment

ครับผม ได้แล้วครับ

ต้องเปลี่ยน output ของ windows นี่เอง

ขอบคุณมากครับ ^ ^

Comment

Working...
                                X