Announcement

Collapse
No announcement yet.

Turion x2 กับ C2D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Turion x2 กับ C2D

พี่ๆคับ ไอ้Turion x2 กับ C2D ถ้าไม่นับเรื่องราคามันต่างกันไงคับ
    มันมีปัญหาความร้อนเหมือน PC รึเปล่าคับ
    ผมไม่รู้เรื่อง notebook เลย ให้ความกระจ่างผมหน่อยครับ

Turion x2 นั้นจะแรงพอๆกับ Dual Core แต่ถ้าเทียบกับ C2D ต้อง
    บอกว่า C2D แรงกว่าพอสมควรครับ

Comment

ผมก็ว่า c 2 d ดีกว่า แต่ถ้าเทียบกับ dc ผมเอา tu ราคามันถูกกว่าอะ

Comment

เอาไปทำไรอ่า ที่ผมเห็นๆๆ เอา C2D มาไม่เหงได้ ใช้ ความสามารถของมันที่ได้เต็มที่ ส่ะที่ เต็ม ก็เล่นเกม คอทู มันแรงก่ากันก็จิงแต่ เราลองนึกถึงราคาและ การใช้งานจะดีก่าครับ ถ้า มั่นใจว่าซื้อมาแล้ว สามารถ ใช้งาน สมกับความแรงของมันก็โอเค ส่วนตัว ผม แค่ X2 พอและ แต่ Pc ก็ ค่อนว่ากันอีกทีอิอิ

ปล.ลืมตอบไปเลยมัวแต่โม้ C2D แรงกว่าพอสมควรเลยแต่ บริโภคไฟน้อยก่ามากด้วยครับ แต่ที่ บริโภคมากสำหรับ C2D คือเงินในกระป๋าคุณและครับ 555

Comment

ฉ2ฏ แรงกว่าแน่ๆครับ
          ทุเรียนอร่อยกว่า เอ้ยๆๆ ไม่ช่าย
          ถูกกว่าครับ

Comment

ผม ใช้ turionx2 อยู่ เห็นเลยครับ ว่า core2duo ของเพื่อนมันเร็วกว่าแน่ครับ แต่ของผมถูกกว่ามันหมื่นนึง สบายกระเป๋ากว่ากันน้าครับ

Comment

ลองเข้าไปดูในนี้เน้อ แล้วจะเข้าใจ
              http://www.tomshardware.com/2007/02/...ed/page11.html
              ขาดแต่ตัว T5xxx อ่ะนะ

แต่ราคาเป็นเรื่ืองที่ต้องตัดสินใจเหมือนกันนะ ดูให้ดี

Comment

Working...
              X