Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีจำกัดความเร็วการใช้อินเทอร์เนตมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีจำกัดความเร็วการใช้อินเทอร์เนตมั่งครับ

ใช้ router ยี่ห้อ Netgear DG834G อยู่ครับ แชร์อยู่ 2เครื่อง เครื่องผมกับอีกเครื่องนึง คือตอนนี้ผมมีปัญหามากเลย เวลาอีกเครื่องนึงโหลดบิต มันทำให้เครื่องผมเข้าเวปได้ช้ามาก เล่นเกม เช่น dotA ก้แลคมากๆ ใครมีวิธีจำกัดความเร็วในการใช้อินเทอร์เนตช่วยบอกทีครับ เซงมากเลย

โอ้โห....ถ้าคุณโหลดบิทกับเล่นเกมส์ออนไลน์บางเกมส์นะครับลืมไปได้เลย มันดึงเน็ตมากนะครับ ทำอย่างอื่นไม่ได้หรอกครับ คุณใช้ความเร็วเน็ตเท่าไหร่ละครับ ผมใช้ 3 เมกยังไม่พอเลย

Comment

โหลดบิทนี่ ความเร็วเท่าไรก็ตายสนิทหมดครับ
      ท่านก็ลองจำกัดความเร็วในการโหลดบิทสิ ประมาณว่าไม่เกิน 80 KB งี้ อ่ะ

Comment

คือใช้เนต 1M ของ True อ่ะครับ อยากจำกัดความเร็วอีกเครื่องทำได้รึเปล่าครับบ

Comment

ในโปรแกรมบิตมันมีปรับอัตราการโหลดครับ ให้ปรับต่ำลงก็ ok แล้วครับ

เน็ต 1 mb ลองแบ่งอย่างละ 60/40 สิครับ น่าจะดี

Comment

ไม่ได้ต้องการปรับในโปรแกรมบิตอ่ะครับ คือผมหมายถึง อยากรู้ว่ามีวิธีไหนจะจำกัดความเร็วหรือbandwitchในการใช้เนตของเครื่องในวงlanเราอ่ะครับ หาในrouterก้ไม่มี

Comment

ผมใช้ 2M ปรีบ down 100 up 10

เล่น แฟนต้าเทนนิส ลื่นครับ

ถ้าไม่ปรับในบิท ก็ไม่แน่ก็ทำไม่ได้ ถ้าตัว router ไม่มี mode นั้น

ปรับใบิทมันง่ายสุดแล้วครับ

ถ้าลำบากนักก็ไม่ต้องทำ - -

Comment

หาใน router จะเจอคำว่า Separate the bandwidth

ลองใช้มันดู คงจะช่วยได้บ้างนะ

Comment

แล้วไอ้เจ้าโปรแกรม cfosspeed นี่ใช้กับพวกดูดบิทได้ป่าวครับ ประมาณว่ามันจะทำให้ดูดบิทไปเล่นเน็ตไปได้ไม่มีผลกระทบน่ะครับ ??

Comment

Originally posted by Anchor_T View Post
                    แล้วไอ้เจ้าโปรแกรม cfosspeed นี่ใช้กับพวกดูดบิทได้ป่าวครับ ประมาณว่ามันจะทำให้ดูดบิทไปเล่นเน็ตไปได้ไม่มีผลกระทบน่ะครับ ??
                    ได้ผลในระดับนึงเลยครับ เพราะผมก็ใช้อยู่

เปิด bit ได้เต็ม ๆ เล่นเกมส์ไม่มีอาการ ping พุ่งเลยครับ

Comment

Working...
                    X