Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบอาการของการ์ดจอที่มันเสียน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบอาการของการ์ดจอที่มันเสียน่ะครับ

คือถ้าพัดลมของการ์ดจอเกิดอาการไหม้ มันจะมีอาการอะไรบ้างที่เกิดกับเครื่องคอมพิวเตอร์รบกวนเซียน ๆ ในห้องนี้ช่วยกันบอกอาการต่าง ๆ ที่มันน่าจะเกิดขึ้นน่ะครับ

ถ้าพัดลมไม่ทำงาน GPU ก็จะร้อนขึ้นแน่นอนครับ
    ตอนแรกๆอาจจะขึ้นภาพ แต่สักพักก็จะเริ่มกระตุก แล้วอาจจะดับไปคับผม
    ถ้าร้อนจน GPU ใหม้ก็เจ๊งแน่นอนคับ
    ทางที่ดีควรเปรี่ยนพัดลม GPU ก่อนคับหรือไม่ก็ให้มันเจ๊งแล้วค่อยไปเครมเลย

Comment

ใช้งานธรรมดาอาจจะใช้ได้ครับ

แต่เวลาเล่นเกมส์จออาจจะดับไปเลย

ผมเคยเป็นนะ

แต่ใช้พัดลมอันอื่นช่วยเป่าก็หาย

Comment

ตามประสบการ์ณน่ะคับ
        1.GPU จะแฮ้ง ภาพจาแฮ้งไปเลย แล้วมีรายงานว่า GPU ไม่ตอบสนองต่อ Driver Cytalyst จะ Reset GPU ใหม่ เสียอารมห์มากๆ
        2.Graphic หนักๆ เวลาเล่นจะกระตุก หรือ Hang เลยและ FPS จะน้อยมากๆ
        3.อาการณ์นี้น่าห่วงสุด OC แล้วใหม้ ไม่บูตอารายเลยย เซ็ง โอเวอร์นิ้ดๆก้อพอคับ
        4.มีสีเพี้ยนๆ หรือมีภาพเพี้ยนๆบนจอ น้านเหละ VGA คุณจะลาโลกแล้วคับ รีบไปเคลมซ่ะ
        5.อันนี้น่าห่วงสุด แม่ไม่ปลื้มคับ ถ้า VGA คุณมีอาการดังกล่าว งงิ โชคดีกับการเล่นเกมส์คับ
        โชคดี VGA ไม่พัง

Comment

Working...
        X