Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ วินโดว์ วิสต้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ วินโดว์ วิสต้า

ผมคงจะตกข่าวนะครับสำหรับเรื่องนี้แต่ว่าผมอยากทรายว่า ต้องใช้PCสเป็กไหนจึงจะเหมาะสมกับ วิสต้า แล้วมันน่าไช้มั้ยครับสำหรับOSตัวไหม่นี้
    ขอบคุณมากๆครับ

CPU 2.0GHz
    RAM 1GB
    VGA x1600/7600 go+

มั้งคับ

Comment

ขอหลายๆความคิดเห็นด้วยครับ
      ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป

Comment

spec บน ok เลยคับ
        แต่ตอนนี้ Vista ยังไม่เสถียรนะคับ (เหมือน XP แรกๆ)
        และในตอนนี้เกมส์ออนไลน์ยังไม่รองรับ Vista คับ

ถ้าคุณลง Vista ไปแล้ว การที่จะกลับมาใช้ XP นั้นทำได้ยาก
        (ต้องFormat 2 ที่ คือ ใน Harddisk และอีกที่นึงผมจำไม่ได้)

ผมว่าในอนาคต Vista ดีแน่นอนคับ และมีระบบ ป้องกันที่ดีเยี่ยม (ผมเองก็ยัง งง ระบบป้องกัน Vista มันทำงานยังไง)
        (เพราะป้องกันได้แน่นหนาจาก Hacker คับ)
        และ Microsoft ร่าง Code Windows ตั้งแต่ต้นเลยคับ

โปรแกรมทดสอบว่าเครื่องคุณเหมาะที่จะใช้ Vista รึเปล่า (ภาษาอังกฤษ)
        http://www.gushare.com/File/index.ph...af3f95b1bddd2c
        Last edited by albqzz; 10 Apr 2007, 10:21:43.

Comment

อ่านมาจากวารสารเล่มหนึ่ง Windows Vista ควรใช้กับ CPU แบบ Dual Core

หน่วยความจำอย่างน้อย 2 GB

ถ้าคุณจะใช้ ระบบ Aero ใน Windows Vista การ์ดแสดงผล ยิ่งเร็วเท่าไรได้ ยิ่งดี

ระบบ Aero
          http://www.online-station.net/news/view.php?id=7623

Comment

cpu dual ยิ่งดี
            ram ddr2 2 GB
            vga 256 M ขึ้น
            HDD 15 Gb

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

จะใช้ Windows Vista ยังไง ก็ขอให้เป็น Intel C2D ไว้ก่อนจะดีมากๆ เพื่อวันนี้และวันข้างหน้า

เพราะ Windows Vista รองรับกับ Intel C2D ได้อย่างมีประสิทธิภาพมากที่สุด

Comment

AMD ล่ะครับ สเป็กแบบผมพอไหวมั้ย

Comment

ดูๆก็พอไหวนะ แต่เล่น aero ไม่ไหวอ่ะ ต้องปิดโน้นนี้อีกเยอะ

เพราะเปิดเครื่องมา มันกินแรมไปแล้ว จะหกร้อย ต้องไปปิดโน้นนี้ ถึงจะเหลือสี่ร้อยกว่าๆ

ต้องถามตัวเองครับ ว่าพอใจจะเล่น และค้นหากับสิ่งไม่คุ้นเคยหรือเปล่า

ผมลองใช้แล้ว มันสวยจริง แต่ก็แลกกับกินสเปกเครื่องและจุกจิก เพราะไม่คุ้นมากกว่า

เรื่องเกมส์ ยังไม่ได้ลอง แต่ถ้าคุณเล่นเกมส์...เกมส์ใหม่ๆก็รองรับนะ แต่เล่นเกมส์คงอืดกว่า xp แน่ๆ เพราะOS แย่งสเปกเครื่องไปส่วนนึง

Comment

เล่นได้คับ อาจจะเพิ่มแรมสัก512-1GB ก้อโอเคแล้วคับ

Comment

Working...
                      X