Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Mainboard ที่ดูจะเข้าขากับ E6600 กับ D9GMH หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Mainboard ที่ดูจะเข้าขากับ E6600 กับ D9GMH หน่อยครับ

ตามนั้นครับ ราคาไม่เกี่ยงครับ เน้นคุ้มค่าเป็นพอ ขอบคุณครับ

เอาแบบแรงๆ Nvidia 680i มี ASUS Striker Extreme Gigabyte GA-N680SLI-DQ6 FOXCONN N68S7AA-8EKRS2H และอีกหลายตัว แพงสุด
    intel 975X ASUS P5W DH Delux อีกหลายตัวที่เป็น 975 รองลงมา
    Nvidia ASUS P5N32-E SLI P5N32-E SLI PLUS
    intel 965 มี ASUS Commando DQ6 DS3 DS4
    สืบราคาเอานะครับ

Comment

P5B delux

Comment

DS3-Pครับ
        ลาก micron D9GMH ของผม533ไป bus 1210ครับ
        ลาก Gskill NR 800@1229ครับ

แล้วจะรู้ว่าเกินคุ้ม

Comment

ถ้าเล่น E6600 ผมแนะนำ P5W DH ดีกว่าครับ ลากแค่บัส 400 กว่าๆก็ได้ 3.6G แล้วครับ
          แถมกด CL เป็น 3-3-3-9 ด้วยรับรอง bandwidth กระฉูดเลยครับ

Comment

DS3 Rev 3.3 ครับ และ DS4 Rev 3.3 แรงแน่ๆ

Comment

รู้สึกว่าท่าน Dark Resurrection จะเชียร์ของ gigabyte อยู่เรื่อยเลยนะคับ
              เอ๊ะ พึ่งเหน..สถานที่: GIGA-SUS HQ Office..มันเกี่ยวอะไรกับ gigabyte เปล่าคับ

Comment

ผมว่าซักอย่างในนี้นะครับ
                1.P5B Deluxe
                2.Commando
                3.Striker
                4.DS4
                5.DQ6
                ถ้าเป็นผมเอา commando นะครับ(ชอบบอร์ดมันดี)

Comment

ถ้าGMH แนะนำp5b deluxกะcommandoครับ แต่ผมว่าp5w dhดีสุดน่ะความคิดผม
                  9*400 เห็น3.6 ล่ะกดcl3 (ไฟแรมคงกระฉูดน่าดู)แค่นี้ก็หล่อแล้ว

Comment

P5N32-E SLI 680I

P5W-DH 975X

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      ถ้าเล่น E6600 ผมแนะนำ P5W DH ดีกว่าครับ ลากแค่บัส 400 กว่าๆก็ได้ 3.6G แล้วครับ
                      แถมกด CL เป็น 3-3-3-9 ด้วยรับรอง bandwidth กระฉูดเลยครับ
                      มันก็แน่อยู่แล้วนี่ E6600 ตัวคูณมัน 9 แล้วx400ก็ได้ 3.6Ghzอยู่แล้วนี่
                      DS3ธรรมดาหรือP5Bธรรมดาก็ทำได้ งงว่าทำไมบอกว่า "ลากแค่บัส 400 กว่าๆก็ได้ 3.6G แล้วครับ"

Comment

ผมว่าเล่น Commando ดีกว่าครับ ปรับไฟได้เยอะดี แถมมีฟีเจอร์ใหม่ ๆ ครับ !!!

Comment

Originally posted by เอากระไดเข้ามาล่อ View Post
                          มันก็แน่อยู่แล้วนี่ E6600 ตัวคูณมัน 9 แล้วx400ก็ได้ 3.6Ghzอยู่แล้วนี่
                          DS3ธรรมดาหรือP5Bธรรมดาก็ทำได้ งงว่าทำไมบอกว่า "ลากแค่บัส 400 กว่าๆก็ได้ 3.6G แล้วครับ"
                          การทำงานของชิป975แรงกว่าชิป965ทุกสถานะความเร็วครับ

อย่างผมคล๊อคe6300ไปที่2.8 คะแนนcpuของชิป975

จะมากกว่าชิป965เกือบ10เปอเซนเลยทีเดียวครับ

แรงกว่าทุกผลการทดสอบในความเร็วบัสที่เท่ากันครับ ^ ^

Comment

Originally posted by naiaod View Post
                            การทำงานของชิป975แรงกว่าชิป965ทุกสถานะความเร็วครับ

อย่างผมคล๊อคe6300ไปที่2.8 คะแนนcpuของชิป975

จะมากกว่าชิป965เกือบ10เปอเซนเลยทีเดียวครับ

แรงกว่าทุกผลการทดสอบในความเร็วบัสที่เท่ากันครับ ^ ^
                            รู้ว่าความถี่เท่ากันคะแนน975มากกว่าแต่ก็แค่เล็กน้อย
                            แต่!!!!ชิป 975ลากไกลไม่เท่า 965ครับ ดังนั้นที่ความถี่สูงๆ 965คะแนนย่อมมากกว่า เพราะ975ไปไม่ถึงความถี่นั้นครับ ลองลากดูก็ได้ครับ ผมขายP5WDH DLทิ้งเพื่อซื้อ P5B DL นี้แหละครับ

ยกตัวอย่างที่ความถี่ 2.8Ghz ชิป975ชนะครับ แต่ที่ความถี่ 4.2Ghz 975แพ้ครับเนื่องจากลากไม่ไหว

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือนใช้มาแล้ว View Post
                              รู้ว่าความถี่เท่ากันคะแนน975มากกว่าแต่ก็แค่เล็กน้อย
                              แต่!!!!ชิป 975ลากไกลไม่เท่า 965ครับ ดังนั้นที่ความถี่สูงๆ 965คะแนนย่อมมากกว่า เพราะ975ไปไม่ถึงความถี่นั้นครับ ลองลากดูก็ได้ครับ ผมขายP5WDH DLทิ้งเพื่อซื้อ P5B DL นี้แหละครับ

ยกตัวอย่างที่ความถี่ 2.8Ghz ชิป975ชนะครับ แต่ที่ความถี่ 4.2Ghz 975แพ้ครับเนื่องจากลากไม่ไหว
                              ง่า ถูกต้องตามที่คุณกล่าวแหละครับ

แต่เนื่องจากเจ้าของกระทู้จะเอามาใช้กับe6600

เลยแนะนำเป็นp5wdhดีกว่า เพราะe6600เล่นแบบตัวคูณสูงๆ

ลากแค่บัส400ก็แรงพอแล้วครับ ถ้าลากแบบพอเอามาใช้ปกติ ไม่ได้ลากโชว์

แต่จุดเสียของบอร์ดตัวนี้ก็คือบัสตันที่ประมาณ400ต้นๆครับ จะลากไปไกลกว่านั้น

ต้องเป็นพวกลากมืออาชีพ mod บอร์ด โมไฟ เพื่อให้ลากได้ไกลกว่านั้นครับ

Comment

Working...
                              X