Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้แปลกไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้แปลกไหมคับ

คือว่าผมใช้ E6400 ocไปที่2.8 แต่สังสัยว่าทำไม่อุณหภูมิ แบบไม่ full แค่19-22 แต่พอ full 28-32 ก็เลยงงมากอยากรู้มากเลยว่าผิด ปกติป่าว ผมลองเป็นบอร์ดมา 2อันแล้ว ตอนแรกใช้ p5b และก็เปลี่ยนไปใช้ ds3 แต่อุณหภูมิอย่างที่บอกอ่ะคับ

ดี ๆ แล้วละครับเย็นดีออก
    ไม่ร้อนอะดีแล้ว

Comment

เย็นจนหน้าแปลกใจ
      ใช้ซิ้งอะไรหรอคับนั้น

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
        เย็นจนหน้าแปลกใจ
        ใช้ซิ้งอะไรหรอคับนั้น
        นั่นสิ

Comment

อุณหภูมิ ภายนอก กี่องศาครับ ถ้าภายนอกสูงกว่า แสดงว่า cencer บอร์ดเพี้ยนครับ

Comment

เย็นไปล่ะ ครับ

Comment

มีรูปมั้ยขอดูหน่อย ทำไมเย็นจัง

Comment

ระวังเซ็นเซอร์เพี้ยน O_o"

Comment

ไม่เคยเห็นไรเย็นอย่งนี้ เซ็นเซอร์มั่วป่าว?

Comment

เย็น จนน่าแปลก

อากาศในบ้านผม ก็เกือบๆ 35 แล้วอ่ะ (เทอโมมิเตอร์วัดเอา)

Comment

คือว่าผมใช้ e6400 แล้วลองไป oc มันแล้วต้นแรกๆๆผม oc ไปที่3.2-3.5 แล้วอุณหภูมิ อยู่ประมาณ47C-49C แบบไม่full load แล้วผมก็เลิก oc ไป แล้วกลับไปใช้ที่เดิม(2.13)แต่อุณหภูมิมันลดไปอยู่ที่ 16c-18c แล้วพอไป oc มันก็อยู่ 16c-18c ไฟ v.core 1.500 งงมากเลยคับ
                      ใช้ mb p5b ใช้ซิ้ง big water 745 และตอนนี้เปลี่ยน mb DS3 ใช้ซิ้ง Scythe INFINITY และก็เป็นอย่างที่เขียนไว้ด้านบนอ่ะคับ แล้วส่งรูปยังไงอ่ะบอกที่จะได้ส่งไปให้ดูกันคับ

Comment

เย็นจนตกใจเลย.....

Comment

Working...
                        X