Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD athlon64 3200+ 939 ร้อนมากไหมแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD athlon64 3200+ 939 ร้อนมากไหมแบบนี้

AMD athlon64 3200+ 939 ผมอุณหภูมิ 53 อ่าครับ

Originally posted by crYsIs View Post
    AMD athlon64 3200+ 939 ผมอุณหภูมิ 53 อ่าครับ
    ปกติครับไม่เกิน 60 ไม่พังแน่นอน

Comment

ขอบคุณครับ
      เดี๋ยวเอาซิลิโคนมาทาใหม่

Comment

โอ๊วววว....ถ้าไม่ได้ OC ผมว่ามันมากไปหน่อยนะครับ

Comment

เห็นด้วยคับ
          ผมใช้3000+ @2.0อยู่ที่45ก่าๆ
          ใช้zink เดิมๆ

Comment

ผมว่าร้อนไปนะครับ

แต่อย่างว่า ต้องดูที่เคส ซิงค์ ละก้อซิลิโคนด้วยหนะครับ
            ถ้าเคสอับ ห้องร้อน ซิงค์ใส่ไม่สนิท ซิลิโคนไม่ดี มันก้อร้อนเช่นนี้หละครับ

Comment

มันอยู่ที่อุณหภูมิรอบๆ ด้วยครับ

ถ้าอุณหภุมิรอบๆ เกิน 30 องศา CPU เกิน 50 แน่นอน
              แต่ถ้าอุณหภูมิในห้อง ต่ำกว่า 30 CPU ก็ไม่น่าจะเกิน 50 หรอกครับ

เอาแบบประมาณนะครับ มันจะประมาณนี้อ่ะครับ
              คอมห้องผมอุณหภูมิประมาณ 30 อาศา มันก็จะขึ้นลงประมาณ 45 - 52 (Full Load = 55-57 อาศา, ฮาร์ดดิสก์ จะอยู่ที่ 52 ตายตัวครับ

Comment

ถือว่ามากนะครับ แต่ไม่มากจนเกินไปครับ ลองทาซิลิโคนใหม่ดูนะครับ

Comment

ผม oc ไปที่ 2.7 ซิง Andy samurai ความร้อน idle 52 ยังเซงอยู่ที่ความร้อนมากกว่าชาวบ้าน

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                    ผม oc ไปที่ 2.7 ซิง Andy samurai ความร้อน idle 52 ยังเซงอยู่ที่ความร้อนมากกว่าชาวบ้าน
                    ถ้าใช้ซิ้งเดิม ไม่แตะที่ 70 เหรอคับ
                    มันผิดปกตินะนั่น

Comment

ถือว่าร้อนเอาเรื่่องนะครับ ของผมใช้ GOLF 325+4000rpm fan+ซิลิโคนZALMAN แล้วOC ไปที่2.6GHz ไฟ1.5 fullLoad ยังแค่45 เท่านั้นเองนะครับ แตต่ตอนนี้NB ร้อน 41-47 กำลังจะงัดออกมาเปลี่ยนSINKครับ (ของคุณร้อนเหมือนตอนใช้XP 3200+เลยครับ)แก้เรื่องการไหลของอากาศภายในเคสดูครับ ยืนยันว่าลดแน่นอนอย่างน้อย2-3องศา่

Comment

อ่า ของผม ห้องธรรมดาไม่มีแอร์ ร้อนตับแลบทุกวัน

ฟูลโหลดมันไม่เกิน 46 องศา ปกติ 40นิดๆ ซิงค์เดิมนะครับ พัดลมล่อไป 5600 รอบ

ลองเชคซิงค์ดูครับมันแนบสนิทหรือเปล่า ลองเช็คซิลิโคน ด้วยครับ เผื่อจะลดลงไปได้อีก

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

ของผมก้อ53นะครับ ขนาดใช้Heatpipe แทนพัดลมเดิมเเล้ว

Comment

Working...
                            X