Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook การ์ดจอ ออนบอร์ดสามารถซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่มได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook การ์ดจอ ออนบอร์ดสามารถซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่มได้ไหมครับ

คือวันนี้ไปซื้อ acer 5583nwxmi มาใช้เพราะงบมีจำกัด - -" อย่างอื่นก็โอเคครับ
    HD 120 G
    RAM 1 G เพิ่มเองทีหลัง เพิ่มตังค์อีก 1500 อ่ะมั๊ง
    ติดที่เป็นการ์ดจอออนบอร์ด ทีนี้เลยอยากรู้ว่าเราสามารถซื้อการ์ดจอมาใส่แทนตัวออนบอร์ดได้หรือเปล่าครับ ดันลืมถามที่ร้านซ่ะงั้น
    ปล. ไม่เคยเล่น Note book มาก่อนเลยไม่รู้ว่าบอร์ดมันจะเหมือน PC หรือเปล่า

ไม่ได้ง่ะ

Comment

acer 5583nwxmi <<< มันมีอีกตัวที่เป็น GeForce หนิ เเพงก่ากันนิดเดียวเอง

ปล.เรื่องการ์ดจอต้องทำใจครับ มันเพิ่มไม่ได้ เพิ่มแรมเยอะๆครับ แก้เครียดเรื่องการ์ดจอ ตั้ง 4 slotหนิ

Comment

v_v " ขอบคุณครับทั้งสองท่านที่ตอบมา
        คือจริงๆผมกะจะไปซื้อ notebook มือสองอ่ะครับ แต่มันไม่มี core 2 Duo ก่ะจะเอามาเขียนโปรแกรม (มีการใช้งาน directx )
        ส่วนตัวที่คุณ iLLuSionNEx บอก(ชื่อพิมพ์ยากจริงๆ) ราคามัน***งกันหมื่นหนึ่งอ่ะ ด้วยความคุ้มค่าและไม่ซีเรียสเท่าไหร่กับการ์ดจอแยก เพราะถ้างานกราฟฟิกส์หนักๆก็ใช้ PC อยู่แร้ว อีกอย่างตัวนี้เป็นตัวแรกด้วยครับ อยากเล่นอะไรก็ไม่กลัวพังเลยเน้นความคุ้มไว้ก่อน เหอๆ

Comment

รอสักพักครับระหว่างรอก็ไปซื้อLCDดีๆซักตัวนะครับ
          เพราะอีกไม่กี่เดือนasusจะออกการ์ดจอexternalของnotebookออกมานะครับ
          ส่วนราคายังไม่รู้ครับแล้วก็ใช้กับจอในตัวไม่ได้ต้องต่อผ่านจอนอกเอา
          ต่อเข้าexpress cardอะครับแล้วตัวการ์ดเป็น7900GSของdesktopเลยไม่รู้เปลี่ยนได้ป่าว
          ถ้าได้เดี๋ยวจาไปซื้อมายัด8800GTXแล้ววัดคะแนนแข่งกะdesktopอิอิอิอิ
          เป็นpci-e16xด้วยแหละเหอๆคราวนี้ก็จาตีกันแล้วครับระหว่างจะใส่การ์ดจอหรือx-fiดีอิอิอิ

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
            รอสักพักครับระหว่างรอก็ไปซื้อLCDดีๆซักตัวนะครับ
            เพราะอีกไม่กี่เดือนasusจะออกการ์ดจอexternalของnotebookออกมานะครับ
            ส่วนราคายังไม่รู้ครับแล้วก็ใช้กับจอในตัวไม่ได้ต้องต่อผ่านจอนอกเอา
            ต่อเข้าexpress cardอะครับแล้วตัวการ์ดเป็น7900GSของdesktopเลยไม่รู้เปลี่ยนได้ป่าว
            ถ้าได้เดี๋ยวจาไปซื้อมายัด8800GTXแล้ววัดคะแนนแข่งกะdesktopอิอิอิอิ
            เป็นpci-e16xด้วยแหละเหอๆคราวนี้ก็จาตีกันแล้วครับระหว่างจะใส่การ์ดจอหรือx-fiดีอิอิอิ
            อย่างงี้มีเสียตังค์กันบ้างหล่ะเรา

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
              รอเหมือนกันครับ เค้าว่าราคาประมาณ600USDครับเคยอ่านเจอจากเวปPC World (แพงชิบ) นอกจากจะต้องเสียค่าตังExternalแล้ว ยังต้องมาซื้อจออีก.. ตอนนี้หล่ะที่คิดหนัก

Comment

Working...
              X