Announcement

Collapse
No announcement yet.

*--*ชาวสมาชิกช่วยด้วยครับ-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *--*ชาวสมาชิกช่วยด้วยครับ-*-

จอฟ้า error 00000008e ตอนแรกเป็นเครืองเดียว สักพัก เป็นอีกสองเครื่องในวงแลนเดียวกันครับ เกิดจากอะไรครับ พอเข้าเกมส์ก็เป็นแบบนี้ครับ ช่วยด่วนครับท่าน

ขอ spec เครื่องกับเกมส์ด้วยครับ เป็นร้านหรือเปล่าครับ

Comment

ไม่ใช่ร้านครับ เสป็กต่างกัน ไม่เหมือนกัน แต่เป็น socket a เหมือนกัน การ์ดจอ ต่างกัน บอร์ดต่างกัน

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

ช่วยตอบหน่อยครับ ตอนนี้ บูตไม่ขึ้นแล้วด้วย สามตัวพร้อมกัน จะบ้าตาย ประกันหมด เดือนหน้าด้วยดิ เมนบอร์ดนะ

Comment

ไม่มีใครตอบเลยหรือ

Comment

ดันๆๆ มาแล้วคับ ทำตามลิ้งค์นี้น่ะคับ http://support.microsoft.com/search/...de=r&cus=False
              โชคดีคับ

Comment

ถ้าเป็นนั้น เอาไปเคลมโดยด่วนเลยคับ อาการมันไม่ดีแล้ว

Comment

ส่วนมากอาการจอฟ้าจะเป็นกับแรมซ่ะส่วนใหญ่นะครับลองเอาแรมออกมาถูๆกับยางลบดินสอดูครับแล้วลองใส่คืนถ้าไม่หายลองหาแรมใหม่มาใส่ดูถ้าไม่หายก็เป็นกับบอร์ดแล้วครับ ถ้าเปิดไม่ได้ให้ถอดถ่านไบออสออกนะครับ แล้วก็แรม สายไฟหลังเครื่องด้วยครับซัก10-20 นาทีแล้วค่อยใส่เข้าไปอย่างเดิมแล้วลองบู๊ตดูครับถ้าไม่ได้อีกก็เป็นปัญหาที่ บอร์ด ครับ รีบเคลมด่วน

Comment

Alert! Spamm Post

ลองเปลี่ยนไดรว์เวอร์การ์ดจอดูคับ

Comment

142 JOIN or SUBST 0x008E system can not be implemented now.

Comment

Working...
                      X