Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีลงไดเวอร์HD sata แบบไม่ต้องใช้ ฟล๊อบปี้ดิสมั้ยอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีลงไดเวอร์HD sata แบบไม่ต้องใช้ ฟล๊อบปี้ดิสมั้ยอ่ะคับ

มีวิธีลงไดเวอร์HD sata แบบไม่ต้องใช้ ฟล๊อบปี้ดิสมั้ยอ่ะคับ ในแผ่นเมนบอร์ดมันบังคับไดรฟ์ A อย่างเดียวเลยอ่ะ แต่ของผมมันไม่มีละ ไม่อยากซื้ออ่ะ เพราะใช้ USB หมดแล้วเวลาเก็บข้อมูล

ง่ะ ไม่มีใครรู้เลยหรอ Y_Y

Comment

USB ก็ใช้ได้ครับ แต่ วิธี ลองหาๆ เอาเองนะครับ -*- (Avata น่ารักมากครับ -*-)

Comment

ถ้าลงแบบไม่ต่อ raid ก็ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ก็ได้ครับ...เซ็ตเป็นตัวเดียวก็ใช้งานได้แล้ว

Comment

USB ใช้ไม่ได้

ต้องใช้แผ่น xp โม สถานเดียว

Comment

ผมใช้ Win ตัวเก่าอยู่ครับ ไม่ต้องลงครับ แถมไม่มีปัญหากวนใจด้วย

ก่อนหน้านี้ผมชอบโหลดพวกที่โมมาใช้ ลง Win แทบทุกอาทิตย์ หรือทุกเดือนเลยครับ

ช่วงหลังนี่ ใช้ตัวเดิมๆ ของมัน ราบลื่นครับ ไม่มีปัญหาอะไรอีกเลย ใช้มา เดือนกว่าแล้วครับ ยังใช้งานได้ดีมาก

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
              มีวิธีลงไดเวอร์HD sata แบบไม่ต้องใช้ ฟล๊อบปี้ดิสมั้ยอ่ะคับ ในแผ่นเมนบอร์ดมันบังคับไดรฟ์ A อย่างเดียวเลยอ่ะ แต่ของผมมันไม่มีละ ไม่อยากซื้ออ่ะ เพราะใช้ USB หมดแล้วเวลาเก็บข้อมูล
              ใช้ HDD ของอะไรอ่ะคับ ถ้าเป็นของซีเกท ลองเข้าไปที่เวบของมันอ่ะ จะมีไดรฟเวอร์เวอร์ให้เลือกใช้ ว่าจะใช้แบบลงในวินโดว ลงด้วยไดรฟ A หรือใช้แผ่น CD rom เป็นแผ่นบูท

ปล.ลองหาวินโดวที่มันเดิมๆมาลงมันก็น่าจะหาไดรฟเวอร์เจอนะ แถมไม่ขึ้นจอฟ้าด้วย

Comment

ใช้โปรแกรม n-lite ครับ จาก http://www.nliteos.com (freeware)
                แล้ว Integrate driver sata หรือ raid ลงไปในแผ่นติดตั้งwindows แล้วลงตามปกติครับ

Comment

Working...
                X