Announcement

Collapse
No announcement yet.

athlon64 3000+ คล๊อกกันได้ที่เท่าไหร่ เซ็ทอะไรเท่าไหร่บ้างขอดูเป็นแนวทางหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• athlon64 3000+ คล๊อกกันได้ที่เท่าไหร่ เซ็ทอะไรเท่าไหร่บ้างขอดูเป็นแนวทางหน่อยครับ

ผมเซ็ทมั่วๆ มันได้แค่2000mh เองครับ

เลยอยากขอชั้นเซียนชี้แนะครับ

บอร์ด ไรครับ
    ลอง เพิ่มไฟ ทดแรม ดู ครับ

Comment

บอร์ด abit a8n ครับ ทดแรมไม่เป็นครับ

Comment

หุหุ ไม่มี Athlon64 3000+

มีแต่ Sempron พอแทนได้ม๊ะครับ ตามรูปลายเซ็น

Comment

เวลาเพิ่มไฟมันมีหลายไฟมากครับ ไม่รู้จะเพิ่มที่อะไรบ้าง ผมเลยเพิ่มมันทุกอันเลย
          เหอๆๆ

ตอนนี้ อุณหภูมิผม25องศาเองครับ แต่ปรับเกิน2gh แล้วไม่เสถียร
          Last edited by บ้านจน; 7 Oct 2006, 12:23:12.

Comment

เพิ่ม CPU VOLT
            DIMM VOLT ครับ
            อันอื่น เอาไว้เป็น เซียนแล้วค่อยเพิ่มครับ

Comment

ผมลองปรับลงมา ค่า defalt cpu temp มันเหลือแค่16องศา แบบนี้ตัววัดมันเพี้ยนป่าว

Comment

เพี้ยนแน่นอนครับ ฟิสิกส์เบื่องต้น อุณหภูมของวัตถุิใดๆจะไม่ต่ำกว่า อุณหภูมิห้อง หรือ สภาพแวดล้อมครับ่

Comment

แต่ถ้ามันติดอยู่กับทองแดงก็อาจต่ำกว่าห้องได้นี่ครับ

ปล ผมก็ว่ามันเพี้ยนครับ

Comment

Working...
                  X