Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากทราบว่าการ์ดเสียงออนบอร์ดนี้มันดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากทราบว่าการ์ดเสียงออนบอร์ดนี้มันดีไหมครับ

ผมเห็นมันเขียนว่า Realtek ALC888 7.1channel CODEC with High Definition Audio ขอเน้นคำว่าHigh Definition Audio มันหมายความว่าอย่างไรครับพอดีผมใช้Sound Blaster Audigy Value [7.1 Channel] , [24 Bit] อยูครับ อันไหนดีกว่ากันครับคุณภาพเสียงมันเทียบกันได้ไหมอันไหนดีกว่า ขอบคุณครับสำหรับคำตอบทุกฉบับ

ตัวที่ท่านใช้อยู่นะดีกว่าครับ

Comment

ใส่ sound card ดีกว่าครับ ยิ่ง audigy value มันจะดีกว่าออนบอร์ดเยอะครับ

Comment

ใช่ครับ ตอนแรกผมก็ใช้ออนบอร์ดอยู่รู้สึกจะตัวเดียวกับ จขกท นั้นละครับ พอลองเอา soundcard creative live ของเพื่อนมาใส่ก็รู้สึกต่างกันเลยคับ ตอนนี้เลยไปถอย audigy value มาใช้แล้วคับ กะว่าใช้ไปก่องแล้วค่อยถอย X-FI Elite Pro มาใช้อ่ะ ติดใจแล้วคับ

Comment

Working...
        X