Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการอัพเกรด หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการอัพเกรด หน่อยครับ

พอดีจะอัพเกรดเครื่องอ่าครับ ของเก่า สเปค
    CPU : Intel Pentium4 2.80Ghz LGA775
    M/B : ASUS P5VD1-X
    RAM : Rambo 512MB
    VGA : Spark Geforce 6600LE 256MB PCI-Express
    Sound : Creative SB Live!
    PSU : 450Watt [พอดีแปะสติ๊กเกอร์ดำทับไม่ได้แกะออกครับ จำยี่ห้อไม่ได้]
    พอดีจะอัพเกรดอ่ะครับ ระหว่าง M/B กับ CPU อันไหนน่าอัพเกรดกว่ากัน

ถ้ายังไม่รีบ เพิ่ม RAM เป็น 1GB หรือ 2GB
    แล้วเปลี่ยนไปหาการ์ดจอแรงกว่านี้อีกหน่อยก็เล่นได้อีกนานนะครับ

Comment

อัพไปทำไรล่ะครับ ถ้าไช้งานทั่วไปนี่ก็แรงแล้ว แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ก็เพิ่มแรมอีก 512 เปลี่ยนการ์ดจอครับ

Comment

ขอบคุณ ครับ ถ้าอย่างงี้เพิ่ม แรม ดีกว่าใช่ไหมครับ งั้นเดี๋ยวซื้อ 512 อีกตัวแล้วกันครับ M/B ผมใส่ได้ 4 ตัวแล้วถ้าผมใส่ แรม 1G 4ตัวมันก็ได้ใช่มั้ยครับ(ถามเอาไว้ เดี๋ยวเก็บเงินก่อน)

Comment

-*- 1GB 4 ตัวใส่ไปทำไมเยอะแยะคับ ซื้อ512มาใส่คู่กันอีกตัวก็พอแล้วคับ

Comment

อิอิ สงสัยตังเหลือ

เอางี้สิครับ

ซื้อบอดชิบP35 รอมันออกก่อนอ่ะนะ

แล้วก็ซื้อแรมDDR3 ซัก2GB กับการ์ดจอซีรี่ 8x00 ซักตัว

ซีพียูตัวเดิม เอามันมาลากๆๆให้ได้ซัก 4.5 แล้วพอมันไหม้ก็ค่อยซื้อใหม่ เป็น 8 คอร์ 45nm อิอิ

ขำๆนะครับ อย่าไปทำจิง อิอิ

Comment

เพิ่มแรมก็ใช้ได้อีกนานครับ

Comment

ครับ แต่แรม 1G*4 น่าสนน่ะครับ อิๆ ล้อเล่นครับ เงินไม่ถึง เดี๋ยซื้อ 512 อีกตัวครับ แล้ว การ์ดจอเท่านี้ยังไม่พออีกเหรอครับง่ะ 256M PCI-Express แล้วอ่ะครับ (แต่ไม่ค่อยเห็นคนใช้เลยแห้ะรุ่นนี้) ผมเคยจะ Overclock อ่ะครับ ทำไม่ได้อ่ะครับ มันล็อคไว้อ่ะไม่ให้ปรับอะไรเลยอ่ะครับ ทำไงให้มัน Overclock ได้อ่ะครับ อยากมาก
                Last edited by slwind; 11 Apr 2007, 21:05:56.

Comment

แรมมัน 256MB ก็จริงแต่ตัว GPU 6600LE มันก็ไม่ได้แรงนะครับ
                  เจอเกมส์สมัยนี้เข้าไปก็ปรับกลางถึงต่ำนะครับ

ถ้าใช้งานอย่างเดียว ท่านเอาแรมอีก 512 พอแล้วแหละครับ

แต่ถ้าจะเล่นเกมส์ก็มองหาการ์ดใหม่ก็ดีครับ 6600LE
                  มันเอาไรไม่ค่อยอยู่แล้วครับ เล่นให้ลื่นคงต้องปรับต่ำๆอ่ะ

Comment

เพิ่มแรมกับเปลี่ยนการ์ดจอก็เล่นไปได้อีกซัก2ปี ค่อยเปลี่ยนเครื่องใหม่ยังได้

แรมไม่น่าอัพเกิน2GB อ่ะครับ มันจะสิ้นเปลืองเกินไป แต่ถ้ามีตังก็ไม่ว่ากันครับ อิอิ

Comment

ครับ แล้ว การ์ดจอเอารุ่นไหนดีอ่ะครับ งบน้อยๆ ครับ แล้วพัดลม CPU 2รุ่นนี้ดีไหมครับ Thermaltake Silent 775D กับ Thermaltake TMG i 2 หรือเล่น ฮีทไปป์ดีครับ ตอนนี้ม่อยากเล่นน้ำแล้วครับ งบ น้อย

Comment

Working...
                      X