Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium D 820+ ไม่คล๊อก ความร้อน 58-67 องศา ร้อนไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium D 820+ ไม่คล๊อก ความร้อน 58-67 องศา ร้อนไปไหมครับ

ซิงค์เดิมๆครับ เช็คซิงค์ดูแล้วก็แนบดีนะครับ เปิดฝาเคสในห้องแอร์อุณหภูมิห้อง 22 องศา ต้องทำยังไงดีครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

Originally posted by tannabor View Post
    ซิงค์เดิมๆครับ เช็คซิงค์ดูแล้วก็แนบดีนะครับ เปิดฝาเคสในห้องแอร์อุณหภูมิห้อง 22 องศา ต้องทำยังไงดีครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
    ทำใจเถอะครับ ผมใช้ 830 เปลี่ยนซิ้งเป็น zalman 9500 ยัง 60-80 เลย ถ้าเปิดแอร์ก็ 58-75

Comment

PD820 ของผม ประมาณ 44 - 56 องศา sink เดิมๆ (Idle - Full load)

พอเปลี่ยน Sink เป็น Arctic Cooling Freezer 7 Pro ลดเหลือประมาณ 36 - 44 องศา
      (เปิดแอร์ก็ลดลงมาอีก 3 - 4 องศาครับ)

Comment

ร้อนไปมั้งครับ น่าจะซัก 50 นิดๆกะลังโอเค หาซิลิโคนดีๆใส่หน่อยซิครับ อาจดีขึ้น

Comment

เป็นที่บอดไหมครับนี่ บอดบางตัวตั้งไฟไม่ได้มันก็อัดไฟมาให้สุดโต่งเลยอ่า

Comment

พอรับได้ครับ

Comment

ของผมเล่นเกมส์ 2 ชั่วโมง ไม่เกิน 56 องศา เมื่อก่อน 70 องศา ถอดเมนบอร์ดออกมาใส่เป็นสิบรอบครับกว่าจะเข้าที่ ต้องใส่ให้ตัวล็อกดังคลิกทุกด้าน

Comment

ของผมทำแล็บปิ้งแล้วทั้ง CPU และซิ้ง คล๊อกมาเป็น 3.3G ซิ้งเป็นฮีทไปท์ของเอเซอร์(มือ2)
                ไอเดิล อยู่ที่ 34-35 องศา (ไม่เปิดแอร์)
                เล่น C&C 3 ก็ไม่เกิน 48 องศา

อุณหภูมิดูจาก speedfan

Comment

ทำไมร้อนกันจังครับ

Comment

ถือว่าปกติครับ สำหรับตระกูล D8xx ที่เป็น90nm

Comment

Working...
                    X