Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการจ่ายไฟของ Psu กะ อุณหภูมิหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการจ่ายไฟของ Psu กะ อุณหภูมิหน่อยครับ

ผมเพิ่งประกอบเครื่องเสร็จเมื่อวาน Spec

AMD X2 3800+ ไม่คล๊อก
    Asrock AM2NF6G-VSTA
    G-Skill 512*2 / 800
    WD 160 GB. SATA II
    Galaxy 73GT DDR3

แล้วผมใช้ PSU (NoName) 550 w. อ่ะคับ ลอง Test ใน SpeedFan มันโชว์ +12V. : 8.34V. ควรจะเปลี่ยนใหม่ไหมครับ

แล้วก็อุณหภูมิ CPU มัน 38-40 C. ถือว่าปกติไหมคับ ทดสอบอุณหภูมิห้องคับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ

จามีคนตอบป่าวหว่า T-T

Comment

ถ้าใช้แบบไม่คล็อก หรือ คล็อกไม่มาก 550 W โนเนม เอาอยู่

ว่างๆลองเอาเครื่องมาลากแข่งกันนะ จขกท. (สมุน ผมเองครับ )

Comment

โปรแกรมมันเพี้ยนคร้าบ ผมก็เป็น ลงมาเหลือ 9V. กว่าๆเอง - -" ดูที่ Bios ชัวร์สุดคร้าบ

Comment

อุณหภูมิ CPU มัน 38-40 C. อยู่ในระดับธรรมดาครับ
          PSU (NoName) 550 w. น่าจะพอนะครับ ถ้าไม่มีอาการ เปิดไม่ติดหรือเล่นแล้วรีสตาร์ท หรือชัดดาว แล้วเปิดเครื่องอีกทีติดบ้างไม่ติดบ้าง

Comment

ผมว่า 420 โนเนมก็น่าจะอยู่สเป๊กคล้ายๆของผมเลย ต่างกันนิดหน่อย

Comment

โปรแกรม มันเพี้ยนครับผม ดูท่ biso ดีกว่านะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                ถ้าใช้แบบไม่คล็อก หรือ คล็อกไม่มาก 550 W โนเนม เอาอยู่

ว่างๆลองเอาเครื่องมาลากแข่งกันนะ จขกท. (สมุน ผมเองครับ )

Comment

Working...
                X