Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องPhotoshopครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องPhotoshopครับ

อยากรู้ว่าจะพิมพ์ไทยในphotoshopเนี่ยทำยังไงครับ และ ช่วยแนะนำที่โหลดฟอนท์ไปใช้ในphotoshopหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

www.f0nt.com ครับ ไปโหลดได้

Comment

แล้วการจาพิมพ์ไทยลงในphotoshopล่ะครับ หรือว่าแค่เอาฟอนท์ไทยไปลงในfolderของphotoshop

Comment

ฟอนต์ไทยที่ photoshop รองรับ เช่น PSL DSE
        ส่วนวิธีลงให้ copy font ไปใส่ไว้ใน Control Panel > Font

Comment

ใช้ photoshop cs2 หรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็ต้องหา font ที่เป็น unicode มาใส่ครับ เช่น PSLที่มี AD ตามหลังครับ เพราะรุ่นที่ไม่มี AD จะเป็น ASCII ไม่สามารถอ่านได้เหมือนเวอร์ชั่น CS ในช่วงนี้ขอแนะนำให้ใช้ photoshop CS ดีกว่าครับ

Comment

หาฟอนต์ที่เป็น unicode มาลงครับ

Comment

Working...
            X