Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนการใช้และการอ่านค่าของ Supper PI หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนการใช้และการอ่านค่าของ Supper PI หน่อยคับ

ตามหัวข้อคับ ... วอนผู้รู้ช่วยแนะนำการใช้โปรแกรม Supper PI การอ่านค่าของโปรแกรม Supper PI หน่อยคับ ขอบคุณคับ

อันนี้รู้ไม่ค่อยเยอะครับ รู้แต่ว่าการรันที่ 1M เป็นการรันที่ใช้วัดความแรง (ไว) ของเครื่องอะครับ ดูได้จากเวลาที่สามารถรันออกมาได้ ส่วนที่ 32M เป็นการรันที่ใช้วัดความเสถียรของเครื่องอะครับ ถ้ารันผ่านหมด ก็แสดงว่าเสถียรครับ

สำหรับ Cpu ที่เป็นตระกูล Dual จะต้องทำการรันพร้อมกัน 2 หัวครับ เพื่อที่จะใช้วัด 2 Core พร้อมกันครับ ส่วนวิธีทำก็ Copy file มาแยกเป็น 2 Folder แล้วก็ทำการรันพร้อมกัน 2 หัวเลยครับ !!!

Comment

Working...
    X