Announcement

Collapse
No announcement yet.

DS3 กับ HDD ATA 1ตัว และ DVD-Ram 2ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DS3 กับ HDD ATA 1ตัว และ DVD-Ram 2ตัว

กำลังจะเปลี่ยนบอร์ดเป็น DS3ครับ แต่รู้มาว่า มัรมีพอร์ท IDE อันเดียว แล้วงี้ HDD ATA 1ตัว กับ DVD 2ตัว ของผม จะทำไงดีครับ ตอนนี้ยังไม่มีงบพอจะเปลี่ยนHDD ด้วย มีวิธีทำให้ ATA ต่อกับพอร์ท SATA มั้ยครับ

box ดิท่าน ต่อUsb เลย

Comment

ต่อ usb ความเร็วมันจะลดลงป่าวครับ ใช้งบเท่าไหร่ครับ
      นอกจากวิธีนี้มีอย่างอื่นป่าวครับ

Comment

เ่อ่อ...นอกจากต่อbox ไม่มีวิธีอื่นแลยหรอครับ

Comment

DVD มี 2 ตัวก็ไม่มีปัญหานี่ครับ

ใช้ IDE ช่องเดียวกันได้ ตัวหนึ่งให้เป็น Master อีกตัวเป็น Slave

ทีนี้หากจะต่อ HDD.ที่เป็น IDE เพิ่มอีกละก็มีปัญหา เพราะมันหมดช่องให้ต่อแล้ว
          วิธีแก้คือต้อเสียเงินอีกสัก 700 บาท ไปซื้อการ์ด PCI to IDE มาใช้ แผงหนึ่งก็มีมาให้ 2 ช่อง
          ต่ออุปกรณ์เพิ่มได้อีก 4 ตัว

Comment

ขอบคุณก๊าบบ
            เตรียมเสียตังเพิ่มอีกแว้วววว

Comment

ผมเคยเห็นที่ fortune นะคับ อันละ 300 เงง่ะ ชั้นบนสุด ร้านมุมบนขวา

Comment

แม่นแล้วครับ ซื้อการ์ด PCI to IDE มาใช้ครับ

Comment

ผมก็เจอปัญหาเดียวกับ จขกท. ซื้อ ext Box มาแล้ว ต้องมาเสียบ USB เข้าออกตลอด เลยว่าจะซื้อการ์ด PCI to IDE มาใช้มั่ง

Comment

Working...
                  X