Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะไรท์ Flie ที่ใหญ่กว่า 2GB ได้อย่างใดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะไรท์ Flie ที่ใหญ่กว่า 2GB ได้อย่างใดครับ

ผมมี File นามสกุล .iso อยู่ตัวนึง ขนาดมัน 2GB นิดหน่อย พอผมจะ Add ข้อมูล
    ลงไป nero เตรียมจะไรท์ มันไม่อนุญาติให้ Add เ้ข้าไป มันประมาณว่าให้เปลี่ยน
    นามสกุล อย่างงี้ผมต้องทำอย่างใดถึงจะสามารถ add ใส่เข้าไปได้และไรท์ได้ครับ

ไรท์แบบUDFคับ

Comment

อะไรคือการไรท์แบบ UDF ครับ

Comment

ก็click ที่ไฟล์เลยสิครับ แล้ว เอาแผ่น DVD ไลท์ก็ได้แล้วครับ ผมก็ไฟล์หนัง iso 4.7Gb ได้เลยครับ

Comment

คือผมต้องการเอามันไปรวมกับ File อื่นด้วยนะครับ เพราะมันขนาดแค่ 2GB กว่า เอง เสียดาย
          พื้นที่แผ่น DVD

Comment

งั้งคุณต้อง ใช้ Nero ImageDrive ได้ครับ แล้วจะดึงไฟล์ออกได้ครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
              คือผมต้องการเอามันไปรวมกับ File อื่นด้วยนะครับ เพราะมันขนาดแค่ 2GB กว่า เอง เสียดาย
              พื้นที่แผ่น DVD
              แหมแผ่น DVD ก็ไม่แพงเท่าไหร่นา

แต่ถ้าเจอปัญหาแบบนี้จริงๆ ลองใช้ Winrar แบ่งไฟล์ดูก่อนดีมั๊ย (ดีกว่าทำเป็น .rar ไฟล์ใหญ่ไฟล์เดียว)

ถ้าแบ่งไฟล์ได้ ก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วล่ะ

Comment

Working...
              X