Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องภาษาไทย ในวิน student

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องภาษาไทย ในวิน student

ช่วยหน่อยคับ คือผมลงวินสติวเดน แต่มันไม่มีไทย ก็เลยอับเดทจาก เซอวิสแพก 2
    ใช้ได้ดีคับ พิมไทยได้เรียบร้อบ
    แต่มันมีปัญหาตรงที่เวลาเปลี่ยนภาษาอ่ะคับ ธรรมดาต้องใช้ ~ อันนี้ใช้มั้ยคับ
    แต่วินโดอันนี้มันใช้ไม่ได้อ่ะคับ ลองหาที่ปรับแล้วก็ไม่เจออ่ะ มีแต่แบบใช้ปุ่มชิบ+คอนโทรล
    หรือชิบ+แค็บล็อก อะไรประมาณนี้แหละคับ
    ใครรู้ช่วยมาบอกผมที

ที่ถามนี่คือ Windows XP ที่ซีดีคีย์เป็นเวอร์ชันสำหรับนักเรียนแม่นบ่คับ

Comment

ปรับได้สิคับ ผมยังปรับได้เลย

Comment

ขอบคุณคับ ลงใหม่แล้ว
        service pack2 นี่แหละคับ สุดติวแล้วคับ

Comment

การตั้งค่าให้ใช้ปุ่ม Grave Accent ( ` ) สำหรับเปลี่ยนสลับภาษาใน Windows XP

http://www.com-th.net/windowsxp/?xpsetthai

Comment

Originally posted by Iso900 SX View Post
            การตั้งค่าให้ใช้ปุ่ม Grave Accent ( ` ) สำหรับเปลี่ยนสลับภาษาใน Windows XP

http://www.com-th.net/windowsxp/?xpsetthai
            ของผมมันไม่ทีให้ติกตรงที่ Grave Accent ( ` ) นิคับ

Comment

Originally posted by benzmore View Post
              ของผมมันไม่ทีให้ติกตรงที่ Grave Accent ( ` ) นิคับ
              ที่หน้าต่าง Regional and Language Options ที่เทป Advanced แล้วที่ช่อง ใต้ programs you want to use: เป็น Thai หรือยังนิ..
              Last edited by hornetpc719; 12 Apr 2007, 00:59:12.

Comment

จริงๆแล้วมันต้องติ๊กตรง
                Install files for complex script and right-to-left languages(including Thai)

ไม่ติ๊กไว้ตรงอื่นไม่มันโผล่มากให้ติ๊กหรอก อุอุ

Comment

วินโดวส์ Student มันฟรีใช่มะท่าน
                  แล้วใช้งานได้นานเท่ารายอ่ะท่าน

Comment

Originally posted by Lucious View Post
                    จริงๆแล้วมันต้องติ๊กตรง
                    Install files for complex script and right-to-left languages(including Thai)

ไม่ติ๊กไว้ตรงอื่นไม่มันโผล่มากให้ติ๊กหรอก อุอุ
                    ยืนยันครับ

Comment

LT

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                        วินโดวส์ Student มันฟรีใช่มะท่าน
                        แล้วใช้งานได้นานเท่ารายอ่ะท่าน
                        LT

Comment

Working...
                        X