Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมCPU = 0rpm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมCPU = 0rpm

ตามรูปครับ แต่ทำไมผมไปดูมันก็หมุนปกตินะครับ มันเกิดจากอะไรครับ

น่าจะเกิดจากต่อสาย FAN ลง MB ผิด
    จะให้ถูกต้องใส่ลงช่อง CPU FAN

ผมก็ 0RPM เพราะสายพัดลมมัน 4 pins ตรงช่อง CPU FAN ติด C ซะงั้น เลยไปใช่ช่อง System Fan แทน

Comment

ก็วันนั้นเราย้ายที่เสียบสายไฟพัดลมไปเสียบ ช่องที่ไม่ใช่ fan cpu อะดิ จำได้อะปาว ตรงที่เสียบสายไฟตรงนั้นมันไม่มีเซนเซอร์วัดรอบพัดลม จ้า รอบพัดลมก็เลยไม่มี 555

Comment

555+ จำได้แล้วพี่ แต่แบบนี้ก็ไม่เป็นไรใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by maxzaa View Post
          555+ จำได้แล้วพี่ แต่แบบนี้ก็ไม่เป็นไรใช่ป่ะครับ
          ใช้ได้ไม่มีปัญหา ขอให้มันหมุนละกัน
          หมุน ๆ หยุด ๆ ไม่ใหวหรอกเดี๋ยวมันหยุดแล้วไม่หนุมตอนเล่นเกมส์ 555 ทะลุ 80 เลยมั้ง

Comment

Working...
          X