Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd-rw แบบ slot-in กับแบบ tray อันไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd-rw แบบ slot-in กับแบบ tray อันไหนดีกว่า

มันมีข้อดีข้อเสียตรงไหนบ้างหรือครับ ช่วยบอกหน่อย พอดีจะซื้อdvd-rwไหม่ใส่ในnotebookครับ

ตามสะดวกแหล่ะครับ แต่แบบ slot in จะใช้ Mini CD หรือ DVD ไม่ได้ เท่านั้นเอง ชอบแบบไหนเลือกเลย

Comment

ถ้าเป็นSlotก็หรูครับ
      ถ้าเป็นTray ก็ไม่หรูมาก ธรรมดา แต่ใช้Mini CD&DVDได้

Comment

ข้อดี แบบ Slot in เอาแผ่น เข้า-ออก สะดวกกว่า ไม่มี Tray ยื่นออกมา
        แบบ Tray เมื่อยื่นออกมาแล้วก็ต้องกดแผ่นใส่ ตัวล็อก

แต่แบบ Slot in เสียงมันดัง เหมือนแผ่นติดขัด ตอนเอาเข้า เอาออก และ
        ใช้ Mini CD&DVD ไม่ได้

ความรู้สึกส่วนตัว เคยใช้แบบ Slot in มาแล้ว ตอนนี้ใช้แบบ Tray

Comment

แบบ slot-in ใส่ mini ได้ครับ ยืนยัน มันจะมีร่องข้างในอีกทีครับ

Comment

Originally posted by lovemachinez View Post
            แบบ slot-in ใส่ mini ได้ครับ ยืนยัน มันจะมีร่องข้างในอีกทีครับ
            เอ่อ ผมไม่รู้อ่ะครับว่ามันใส่ได้ แบบว่าเห็นหน้าตาแล้วกลัวมันเข้าไปติดข้างในเอาไม่ออก

Comment

ไม่ทุกรุ่นนะครับ สำหรับ Slot-in ที่รองรับ Mini CD/DVD

Comment

เคยใส่ Mini CD กับ Slot In อ่ะครับ

แบบว่าใจไปอยู่ตาตุ่มเลย ต้องปิดเครื่อง

แล้วก็เขย่าๆให้มันไหลออกมาอ่ะครับ

เกือบซวยแล้ว เครื่องคนอื่นด้วยม่ะช่ายเครื่องเรา

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  ไม่ทุกรุ่นนะครับ สำหรับ Slot-in ที่รองรับ Mini CD/DVD
                  ใช่ครับ ไม่ได้ทุกรุ่น

Comment

ไม่ชอบslot inตรงที่ทำแผ่นเป็นรอยง่าย

ไม่ชอบtrayตรงที่ใช้งานไม่สะดวก

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                      ไม่ชอบslot inตรงที่ทำแผ่นเป็นรอยง่าย

ไม่ชอบtrayตรงที่ใช้งานไม่สะดวก
                      แล้วท่านจะใช้อะไรอ่ะครับ..

Comment

Slot in สามารถไรท์ ดีวีดี ไรท์ ซีดีได้เปล่าครับ

Comment

ก็แล้วแต่รุ่นเหมือนกับ Trayนั่นหล่ะครับ แต่ปัจจุบันนี้ส่วนใหญ่ก็ได้ครับ

Comment

ผมชอบแบบ tray มากกว่า เวลามีปัญหาแผ่นติด ผมว่าแบบ tray จะเอาออกง่ายกว่านะ

Comment

slot เดี้ยงค่อนข้างง่ายนะครับ

macbook เพื่อนผมยังไม่ถึงครึ่งปีเลยเดี้ยงไปแล้วรอบนึง แผ่นค้าง ส่ง apple โลดเลย

แต่ slotin ทั้งมหาลัยยังไม่ค่อยมีใครเดี้ยงเลย

Comment

Working...
                              X