Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 Vs E6320 รุ่นดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6300 Vs E6320 รุ่นดีกว่ากัน

E6300 Vs E6320 รุ่นดีกว่ากันOCไปไกลกว่ากัน คุ้มค่ากว่ากัน ใช้กับ DS3

เห็นเขาว่ากันว่า6300ลากได้ไกลกว่า เพราะ6350มันมีcache l2มากไป ทำให้ร้อนมาก จนclockไม่ขึ้นครับ

Comment

ถ้าเดิมๆ E6320ชนะนิดหน่อยครับ

Comment

สรุปคือ ถ้าไม่ได้เอามา OC ก็น่าใช้ E6320 ด้วยประสิทธิภาพที่เหนือกว่านิดหน่อย และราคาที่แทบจะไม่ต่างกัน

แต่ถ้าจะเอามา OC ก็คงต้องคิดหนักนิดหนึ่ง

Comment

E6300 ดีกว่าครับ
          เหตุผลของผมคือ FSB เดิมๆของ E6320 สูงขึ้นทำให้บอร์ดเหนื่อยขึ้นครับ ก็ลากไปสุดเร็วขึ้น

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
            E6300 ดีกว่าครับ
            เหตุผลของผมคือ FSB เดิมๆของ E6320 สูงขึ้นทำให้บอร์ดเหนื่อยขึ้นครับ ก็ลากไปสุดเร็วขึ้น
            FSB 1066 เท่ากันนะครับ ต่างกันที่ L2 เท่านั้นเอง 2M กับ 4M

Comment

ผมว่านั่งลองที่ร้านเลยครับ ผมว่าเขาน่าจะยอมนะ ลองคุยกันดีๆครับแต่ว่า silicon ต้องเอาไปเองนะผมว่า

Comment

Originally posted by todaywin View Post
                ผมว่านั่งลองที่ร้านเลยครับ ผมว่าเขาน่าจะยอมนะ ลองคุยกันดีๆครับแต่ว่า silicon ต้องเอาไปเองนะผมว่า
                เอาอย่างนั้นเลยหรอครับ ร้านไหนจะใจดีขนาดนั้น แนะนำผมบ้าง เผื่ออนาคตจะได้ไปแจม ถ้าไม่รู้จักกับเจ้าของร้านแบบหนิดหนมเนี่ย จะลองได้หรอครับ

Comment

นั้นดิ ร้านไหนมันจะให้ลอง
                  ถ้าร้านไหนให้ลอง โพสชื่อร้านบอกไว้เลยนะครับ
                  ผมคนนึงละ จะไปลอง แล้วก็ซื้อด้วย

Comment

ดูจากwebนอกมา ตอนนี้ 6320ลากเหนื่อยหน่อยครับ เนื่องจาก L2 4MBทำให้CPU ร้อนกว่าเดิมครับ week แรกๆ ยังไม่เกิน 4Ghzเลยครับ แต่ E6300ทะลุ 4 Ghzไปแล้ว

ใครจะสอยผมว่ารอ รีวิว week เทพ จาก webนอกดีกว่าครับ
                    เดี๋ยวเป็นแบบ E6600 ตอนออกใหม่ๆ ลากไม่ไปเป็นแถว แต่พอมาหลังweek 28 ไกลๆกันทั้งนั้น

Comment

ลากไม่เกิน 4 GHz O_o
                      นี่ท่านๆกะลากกันโหดแบบนั้นเลยหรอเนี่ย

Comment

มันไม่ระเบิดเหลอนั่น

Comment

Working...
                        X