Announcement

Collapse
No announcement yet.

NoteBook cpu 1.7 แต่มันวิ่งแค่ 1.2 เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NoteBook cpu 1.7 แต่มันวิ่งแค่ 1.2 เป็นเพราะอะไรครับ

NoteBook cpu pentium M 1.7g แต่มันวิ่งแค่ 1.2g หรือบางทีอยุ่ที่ 800 กว่าๆ เองเป็นเพราะอะไรครับ แล้วสามารถแก้ไขได้ไหมครับ
    ผมลองใช้ cpu-z ดูมันก็วิ่งแค่ 1.2 เองครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ

ธรรมดาครับ เพราะมันมี Speed Step เพื่อประหยัดพลังงานและลดความร้อนไงครับ

Comment

เห็นใน bios มันลงไว้ว่า เกี่ยวกับ step = 4 นี่พอจะรู้ความหมายไหมครับ

Comment

ลองปรับที่ power management (คลิ๊กขวาที่รูปแบตฯตรงTask Bar) ดูครับ เร่งให้ Max แต่จะร้อนต่อเนื่อง แบตหมดไวครับ

Comment

ซื้อมาใช้ดีไหมครับ NEC อ่ะครับ

Comment

Working...
          X