Announcement

Collapse
No announcement yet.

1st OC ของผมกับ Opteron 165 ((3 GHz.)) : อีกเฮือกกับ 939 ครับ อย่าพึ่งตายน้าาาา!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1st OC ของผมกับ Opteron 165 ((3 GHz.)) : อีกเฮือกกับ 939 ครับ อย่าพึ่งตายน้าาาา!!!

ยังไม่เห็นใครเอา 165 มาอัดโชว์เลย (หรือว่าไม่เห็นเองก็ไม่รู้) เลยขอโชว์ห่วยการ oc ของเด็กฝึกหัดอย่างผม ซะหน่อย

*** ตอนนี้ยังไม่เสถียรดีนักนะครับ (test บางตัวไม่ผ่าน) ติดสงกรานต์ไป ตจว. เลยไม่ได้จูนต่อ
    *** สุดๆ ที่เข้า win ได้ แต่เทสไม่ได้เลยที่ 3.2GHz. ครับ แต่ร้อน กลัว แต้บ!!! ระบบไหลเวียนอากาศในเคสห่วยมากๆตอนนี้ พัดลม 2 ตัว เดิมๆของ C5 (อัดมันในเคสเลยครับ แต่เปิดแอร์)

3015 MHz. 1.6V. BUS 335 CPU/13

รูปมันใหญ่ re-size แล้วไม่รู้ จะมองเห็นกันป่าว

Spec ครับ

CPU : Opteron165 1.8 GHz. stock speed + Arctic cooling freezer 64 pro[MX-1]
    M/B : DFI LP UT NF4-D
    RAM : Micron -5B D DDR400 1G*2 ((Ram 1:1 ไปได้สุดที่ผมทำได้ที่ 250 ครับ แต่คุณ Aegis ทำได้เกิน 270 อีก คร่าวๆว่า 280 แน่ะ))
    VGA : PowerColor ATI Radeon 1950pro 256MB.
    PSU : Silverstone DA750 750W 12V single rail.

ปกติใช้งานที่ 2.6GHz. ที่ 24/7 ไฟเดิมๆทุกอย่าง Temp. idle 36-38 c / full 45-46 c

MAX สุดที่เสถียร ตอนนี้ อยู่ที่ 2.792 GHz. เทสผ่านหมด ครับ

ท่านใดมีคำแนะนำในการอัดตัวนี้ ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    Last edited by Eakle; 12 Apr 2007, 22:28:09.

ขอ orthos กับ 32mb 2หัวด้วย

Comment

รอดูของแรงแล้วกัน....

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        ขอ orthos กับ 32mb 2หัวด้วย
        แหะๆๆ ก็อย่างที่บอกครับ ยังไม่เสถียรดีครับ

โปรแกรมอื่นๆ ยังไม่ผ่านเลย orthos ไม่ต้องคิดครับ ส่วน superpi 32M มันนานครับ
        รอให้โปรแกรมอื่นเทสผ่านก่อน ค่อยเทสดีกว่า เพราะ ถ้าอย่าง 3dmark05 ไม่ผ่าน
        2 ตัวนี้ไม่ผ่านแน่นอนครับ อิอิ

รอกลับ กทม ก่อนครับ จะไปเล่นต่อ ตอนนี้อยู่ ตจว ไม่มีคอมแรงๆเล่น เนทก็ช้า จิงๆ

Comment

Opty ต้อง burn ครับ ใช้พวก SP2004 หรือ CPU burn-in ก็ได้นะ

ลากไปให้มากสุดเท่าที่จะ boot เข้า windows ได้ แล้ว burn ทิ้งไว้นานๆครับ

Comment

หุหุหุ
            แรง ๆๆๆ
            เทส 3DMark ด้วย นะท่าน อยากดูคะแนน 1950pro อะ

Comment

Opteron165 ไปได้เท่านี้ก็แรงแล้วครับ ผมเคยเล่นไปได้เสถียรประมาณ2.7-2.8GHz.เหมือนกัน แต่ของผมลากไม่ถึง2.9GHz.อ่ะครับ .....ดับก่อน เลยย้ายค่ายซะเลย

Comment

งานยุ่งมากๆๆๆๆ เป็นเดือนไม่ค่อยได้จับคอมเลย T_T

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ เด๋วจะได้ฤกษ์ลองแล้วว

Comment

บอร์ดร้อนได้ใจเลยน่ะท่าน ม่ะเปลี่ยนซิ้งเหรอคับ

Comment

อัพด้วยคับ

Comment

315 ไม่ไหวแล้วคับ กับ บอร์ด ECS nf4 บอร์ดบ้าน ๆ

sink opty 165 เดิม ๆ

display Ati range 8mb

ความร้อนเฉลี่ยนประมาณ 35-40 องศาในห้องแอร์คับ

Comment

แรงดีจริงๆ 939

Comment

ได้ไกลดีครับ

Comment

แรงดีครับพี่น้อง

Comment

ระวังตรงภาคจ่ายไฟบ้างก้ดีนะคับ ร้อนเอาเรื่อง หาพัดลมไปช่วยเค้าหน่อย เดี๋ยวจะลาโลกก่อนวัยอันควร อิอิ

Comment

Working...
                              X