Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยฟันธงทีคับท่านผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยฟันธงทีคับท่านผู้รู้

กำลังจะอัพคอมคับช่วยฟันธงทีคับสเปคนี้ไช้ได้มั้ย
    CPU X2 3800+ 2,990
    MAIN BOARD ASUS M2N-E SLI 3,300
    RAM CORSAIR XMS2 1G (512*2) 4,300
    สเปคข้างบนที่กะว่าจะซื้อแต่ไม่รู้จะดีไหมผู้รู้ช่วยติติงทีคับหรือว่าต้องเปลื่ยนอะไรอีกก็ช่วยแนะนำหน่อยคับยิ่งเมนบอร์ดไม่ค่อยมีความรู้เห็นว่าตัวนี้ครบดีเลยเลือก เอาไว้เล่นเกมส้คับคล็อกบ้างอันเก่าเป็น 939 สเปคนี้คับ
    cpu 64 3000+
    board a8n5x
    hdd 80g
    vga 7300 gt 128 ddr3
    ram ddr 512*2
    psu enermax 460w
    อยากใช้ c2dแต่มันแพงคับก็เลยสนใจ x2 คับเห็นว่าประสิทธิดี ราคาไม่แพงเกินไปด้วยช่วยแนะนำหน่อยคับ

ก็โอนะครับ แต่ M/B ไม่ค่อยโอนะ ผมว่า - -" ลองดูเป็นตัวอื่นดีกว่ามั้ย เหอๆๆ - -"

Comment

ตัวไหนว่ามาเลยคับเอาแบบประมาณ5000ครับขอบคุณคับ

Comment

แหม งบตั้ง 5000 ทำไมเล่น m2n-e sli ละครับ มีตัวอื่นดีๆให้เลือกตั้งเยอะแยะครับ
        แนะนำ m2n-sli duluxe ครับ ปรับไฟแรมได้ถึง 2.5 ครับ
        ตัวนี้ chipset ดีกว่าตัวที่ท่านว่ามา ,คล็อกก็ดีกว่าเยอะ,sli ได้ด้วย,สวยมี heat pipe ครับ อิอิ

Comment

แต่ถ้าท่านหา m2n-e ได้ ก็เป็นอีกตัวเลือกที่ดีครับ ประหยัดเงินได้เยอะ แต่ไฟแรมมันให้มาเพียง 1.95 ครับ
          แต่ที่แนะนำ asus เพราะเผื่อเรื่องประกันไว้ด้วยครับ

Comment

เมนบอร์ดตอนนี้ค่อนข้างหายากคับเห็นมีแต่ตัวนี้แต่จะลองหาที่ท่านแนะนำมานะคับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นคับ

Comment

Working...
            X