Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมเล่นเกมไปโหลดไปแล้วมันแลค คนอื่นเป็นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมเล่นเกมไปโหลดไปแล้วมันแลค คนอื่นเป็นไหมครับ

คือว่าถ้าผมเล่นเกม แล้วโหลดไรซักอย่างจะแลคมากๆ

เพราะมันเอาแบนวิทไปให้การโหลดหมด จนเกมเล่นไม่ได้

ต้องออก แต่พอไปบ้านเพื่อนผมใช้ทรูความเร็ว 256 เหมือนกัน

ปรากฏว่าสามารถเล่นเกมไปแล้วโหลดไปด้วยกันได้แถมความเร็ว

เน็ตที่โหลดมันวิ่งเต็มแบนวิท แล้วเล่นเกมไปได้ เหมือนกับว่ากดอย่างไหน

ก็ได้ จะได้แบนวิทที่เท่ากาน แต่TOTมันให้มาแล้วจะทำอะไรก็ต้องทำ

อย่างเดียวห้ามทำพร้อมกัน แล้วเวลาผมโหลดเพลงหรือบิต ผมจะไม่

สามารถเล่นเกมได้หรือขนาดเปิดเวปยังช้ามากๆอีกด้วย ในขณะที่เพื่อน

ผมสามารถเล่นเกมไป โหลดบิตไปได้สบายๆ ไม่แลค แถมวิ่งเต็มด้วยดิ

แบบอิจฉาเลยอ่ะ ไม่ทราบคนอื่นที่ใช้TOTหรือทรูเป็นแบบนี้ไหมครับ

แต่เพื่อนผมใช้ทรู 2 คนทำได้เหมือนกันทั้งสองคน แต่TOTไม่แน่ใจเพราะ

ไม่มีใครใช้เลย บอกว่าเนตมันเน่า แต่หมู่บ้านผมมันดันมีแค่totมาอ่ะดิ

วัยรุ่นเซง

ต้องลองเทส Bandwidth ดูก่อนนะครับ ว่าได้เท่าไร

แล้วลองกำหนด Bandwidth ให้โปรแกรม Download แบบเหลือส่วนนึงไว้เล่นเกมส์บ้าง

แบบนี้น่าจะพอช่วยได้ ลองเทสที่เว็บ http://speedtest.adslthailand.com/

แล้วตั้งโปรแกรม Download ไม่ให้ใช้ Max ก็น่าจะลดอาการนี้ลงได้นะครับ

Comment

ไม่จริงๆผมก็ใช้ืทรูอยู่
      มันก็เป็นเหมือนกันหมดทุกค่ายแหละ

Comment

จิงนะคับ คือว่าผมลองมาแล้วกับมือ ผมโหลดtalesrunnerไปด้วยมันโหลดที่ 31k/sec

พอมาเล่นเกทแอมไม่แลคเลย เล่นสบายมากๆ แต่พอกลับมาทำที่บ้าน ทำแบบเดียวกัน

เล่นแลคกระจาย ผมใช้TOTเล่นSF PING 70-80 เพื่อนผม 20-40 เฮ้อออออออ

Comment

เกทแอ็มเหรอ
          เกมแบบตั้งห้องมันอาจไม่กินเยอะก็ได้ ลองแรคแล้วไปเดินในมอร็อคดู
          หรือไม่ก็ฺBFก็ได้น่าจะเห็นผล

Comment

อาจจะเป็นที่ระบบมันก็ได้ครับ
            บางที่เน็ต TOT แบนวิตมันอาจจะไม่ถึงตามจริงที่บอกไว้ก็ได้
            ซื่งเป็นปัญหาที่ระบบนะ

Comment

แล้วคนอื่นเป็นแบบผมไหมอ่ะ เพราะผมแลคกระจาย

Comment

เเลคตลอดกาล เน็ตของอะไรก็เป็นถ้าเปิดโหลดไว้

Comment

คุณไปติดเน็ตความเร็ว 10 เมก มันยังแลคเลย

Comment

Working...
                  X