Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมอะไรที่ทำให้ การ์ดออนบอร์ด แชร์แรมเพิ่มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมอะไรที่ทำให้ การ์ดออนบอร์ด แชร์แรมเพิ่มไหมครับ

หาใน bios มันไม่มีให้ปรับอ่ะครับ

ไม่มีครับ และ ไม่สมควรที่จะเพิ่มด้วยเพราะ On Board ยังไงก้อไม่แรงครับ

Comment

คำถามแบบนี้มีเยอะจัง คือมันจะปรับให้เองอ่ะครับ ปรับได้จนถึงสูงสุดตามสเป๊กบอกมา เช่น บอกว่าแชร์ได้ถึง 128MB มันก็ปรับได้เท่านั้น เพิ่มจากนั้นอีกไม่ได้

แต่ตอนใช้งานปกติเราก็จะเห็นว่ามันแชร์ไปน้อยๆ เท่าที่จำเป็น

Comment

Working...
      X