Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับการ Share Internet ของ True

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับการ Share Internet ของ True

เรื่องมีอยู่ว่า ที่บ้านผมมีห้องเช่า แล้วเค้าต้องการจะเล่นเน็ท มีคอมอยู่ 4 เครื่องครับ คือผมสงสัยว่า ถ้าซื้อ Router มา Share เน็ทของ True 1M Super Hispeed ทาง True เค้าจะคิดเงินเพิ่มมั้ยครับ อ่านในเงื่อนไขมันบอกว่า
    บริษัทขอสงวนสิทธิ์ยกเลิกการให้บริการ กรณีผู้ใช้บริการนำบริการไปใช้งานแบบต่อพ่วง หรือมีค่าเฉลี่ยการรับ - ส่งข้อมูลเกินปริมาณที่กำหนดดังนี้

ความเร็ว 1 Mbps ปริมาณการรับส่งข้อมูลภายใน 1 ชม. (เกินกว่า) 80 MB

ผมเคยโทรไปถามเค้า เรื่องนี้ เค้าบอกว่า ถ้าเป็นการนำไปใช้แบบร้าน Internet คือต่อกันหลายๆ เครื่อง เค้าจะคิดเพิ่ม ผมเลยสงสัยว่า ถ้าไม่ใช่ร้านเน็ท แต่ใช้ Router Share Internet กัน 4 เครื่องนี่จะได้มั้ยครับ แต่เครื่องน้องผมใช้ Router ต่อ 2 เครื่องเค้าก็ไม่คิดเพิ่มครับ ใครรู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ไม่มีปัญหาครับ แค่ผมใช้ True โหลด bit ชั่วโมงนึงได้เกิน 80 MB ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

ใช้ได้นะครับ เค้าดูที่จุดมุ่งหมายเรามากกว่าครับ
      ถ้าเอามาใช้ตามบ้านไม่น่าจะเป็นอะไรครับ

ปล. ถ้าติด 1M โหลดบิทเกิน 80MB 1ต่อ ชม.แน่นอนครับ
      เพราะ CD แผ่นนึงไม่เกิน 2 ชม.เสร็จครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณพี่ๆ มากครับ แล้วโอกาสหน้าจะมาใช้บริการใหม่ครับ

Comment

Working...
        X