Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบประมาณ 25,000 รบกวนจัด spec ให้ด้วยครับ รายละเอียดข้างใน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบประมาณ 25,000 รบกวนจัด spec ให้ด้วยครับ รายละเอียดข้างใน

จะเอาไว้เล่นเกมส์เป็นหลัก มีเขียนโปรแกรมนิดหน่อย ใช้งานไม่หนักมาก วันนึง 5-6 ชม. กะจะซื้อหลังสงกรานต์ประมาณวันที่ 20 เมษาฯ
    สิ่งที่อยากได้คือ
    CPU - C2D หรือ AMD ดีครับ ตัดสินใจไม่ถูก อยากได้อันที่ OC ได้ดีๆหน่อย =="
    RAM - 1 GB
    VGA - ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ 8800GTS หรือการ์ดที่รองรับ DX10
    MainBoard - ช่วยแนะนำด้วยครับ
    นอกนั้นยังใช้ได้อยู่ครับ

คิดว่าหลังเมษาฯราคาของจะลงอีกมั๊ยครับ? ถ้าลงจะได้รออีกสักพัก

ขอถามอีก2 อย่างนะครับ ถ้าผมใช้ AMD AthlonX2 3800+ กับ 8800GTS จะสามารถทำให้ 8800GTS ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพรึเปล่าครับ?
    แล้ว 8600GTS เนี่ย จะมาไทยวันไหนหรอครับ? เห็นบอกว่าเลื่อนจาก 17 เมษาฯ =="

Comment

Working...
    X