Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS DVD Lightscribe เจ๊งอีกแล้วเว๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS DVD Lightscribe เจ๊งอีกแล้วเว๊ย

ASUS DVD-RAM 1612BL Lightscribe
    เพิ่งเขียนแผ่นจบไปหมาดๆ จะเขียนอีกแผ่น ดันผ่านแผ่นไม่ติดซักที
    อ่านติดแต่ cd ... อ่าน dvd ไม่ติด ไฟกระพริบยิกๆๆเลย

สงสัยต้องส่งเคลม ไม่สิ สงสัยต้องเปลี่ยนยี่ห้อ

กำลังสนใจ BenQ รุ่นที่เป็น Lightscribe อยู่
    คุณพี่ๆที่เคยใช้นี่ซื้อมาราคาประมาณเท่าไหร่กันคับผม?

ถ้าbenq ก็ 1650ครับ ตัวที่หลายคนในนี้แนะนำ

ไม่ลอง pioneer ละครับ ทนจริงๆนะเออ

Comment

ลองดูสายให้ดีก่อนครับของผมตอนแรกเขียนแผ่นเจ๋งอ่านไม่ได้สักที ที่แท้สายที่เสียบจากพาวเวอร์ซัพพลายมันพัง หัวมันบาน -*-

Comment

LG 12L ไรทมาเกิน300แผ่นไม่พัง แต่ไรทเสียไป1

Comment

มันพังง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ พอดีว่ายังไม่มีใช้เหมือนกัน จะได้เก็บเป็นข้อมูล เผื่ออนาคตจะถอยมั้ง....

Comment

ASUS Optical อ่ะเลิกใช้กันได้แล้ว เลือกแผ่นแถวห่วยอีก

Comment

LG ก็ดีคับ

Comment

เคยได้ยินว่า lg ผมก็ลองใช้ดู ก็ok นะครับ
                lite on , asus คนแนะนำกัน เยอะ
                เคยใช้ตั้งแต่สมัยก่อน lite on cdrom 50x ไม่ถึงปีเจ๊งแล้ว ประมาณไม่ค่อยอ่านเลยอ่าคับ
                แล้วไม่แน่ใจ asus กับ lite on หรือ asus กับ samsung หว่า เพราะเคยเห็นตั้งนานแล้วที่สมัย asus ผลิต cdrom แรกๆ สติ๊กเก้อข้างบนมันเป็น lite on หรือ samsung เนี่ยอ่าคับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by Dark_Resurrection View Post
                  ASUS Optical อ่ะเลิกใช้กันได้แล้ว เลือกแผ่นแถวห่วยอีก
                  จริงหรือครับเนี่ย ว่าจะไปถอย ASUS มาพอดี อย่างนี้ต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมแว๊วววว

Comment

Asus 1612 ใช้อยู่ ไม่มีปัญหาเลย ไม่เคยเจอปัญหาด้วยซ้ำ อยู่ที่คุณใช้งานมากกว่า

Comment

อ่านได้ แต่เลือกแผ่นนะครับผม ลองใช้เกรดต่ำยันเกรดสูง
                      Verbatim DVD+R ยังไม่เขียน อ่านไม่ได้ (อันนี้นี่แหละที่เป็นอยู่)
                      Verbatim DVD+R เขียนแล้ว อ่านได้ (หลอดเดียวกับข้างบน)
                      Princo DVD-R อ่านได้มั่งไม่ได้มั่ง
                      CD Princo/Verbatim อ่านได้มั่งไม่ได้มั่ง

ไปเจอข้อมูลจากหลายๆที่ อย่างในไทยก็ pantip.com ว่ารุ่นนี้ มีปัญหากันเยอะ
                      ถึงขนาดคนรับเคลมยังบอกว่า"อีกแล้วเหรอ"

เดี๋ยวหมดสงกรานต์ก่อน ค่อยไปจัดการ ฮึ่ม

edit หน่อย
                      มีของดีให้ดู สังเกตุตรงมุมขวาบนนะครับผม ผมอ่านมันได้ว่า เลิกขาย ก๊ากกกกกก ซวยแล้วตรู
                      http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=04-ASU-20036
                      Last edited by Lucious; 13 Apr 2007, 22:55:28.

Comment

ASUS DVD-RAM 1612BL Lightscribe

ตัวนี้เป็นตัวที่ ASUS เรียกเก็บจากท้องตลาดนี่ครับ

Comment

ยี้ห้อ Asus ห้ามไรท์ติดต่อกันนานเกิน 30 นาทีครับ ใน Spec. ก็ระบุเอาไว้
                          พักสักครูแล้วเอามาไรท์ใหม่

Comment

ผมก็ใช้ 1612BL นะครับ ปกติทุกอย่าง

Comment

pioneer อีกเสียง

Comment

Working...
                              X