Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย overclock E4400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย overclock E4400

ทำได้เเค่ 2.2 G (10x220) พยายามอัดให้ได้ 2.6 ก็พอเเล้ว
    มีปัญหากับ FSB ที่สูงขึ้น ทำให้เครื่องบูตไม่ได้ ไม่น่าจะเกี่ยวกับ CPU
    เพราะลดตัวคูณลงเป็น 1.9 G (8x240) หรือ 1.5 G (6x266)
    ยังบูตไม่ได้อีก ต้องไปตั้งค่า Mhz ในส่วนอื่นไหม เช่น PCI

P5B-VM
    E4400 (10x200 Mhz)
    RAM Kington 667
    ซิ้งเเถมมากับcpu

ต้องทดแรมเป็น 1:1 ด้วยสิครับท่าน ลาก FSB ก็ทำให้แรมโดนลากไปด้วยครับ

ปล. แล้ว E4400 มีขายแล้วเหรอเนี่ย ไม่เห็นได้ยินข่าวเลยครับ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

E4400 ซื้อมาจากที่ใหนครับ สนใจตัวน้มากเลย อะ
      ราคาเท่าใหร่ ครับ

Comment

"ต้องทดแรมเป็น 1:1 ด้วยสิครับท่าน ลาก FSB ก็ทำให้แรมโดนลากไปด้วยครับ "

ปรับเป็น ram auto ไม่ได้ผล หาเมนูปรับ ratio ไม่เจอ
        ปรับ 533 กับ 667 ก็ยังไม่ได้อีก
        P5B-VM ตรง bios ไม่ค่อยจะบอกรายละอียดเท่าไหร่ ทำให้ปรับยากมาก
        หรือผมใช้ bios award รุ่นเก่าๆจนชินก็ไม่ทราบ
        ตัวคูณปรับลงได้ (6-10) ก็ไม่มีผล เหมือนกับว่า FSB เกิน

ซื้อที่จิ๊บ 5950 (ถูกกว่า E4300 อีก) ยังไม่ขึ้นเวป ต้องเดินเข้าไปถามเอง

Comment

4400 จริงป่ะคับเนี่ย มาเงียบมากๆเลย
          5950 เองด้วย น่าสนมากๆคับ

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=187289

ram 1:2 จริงๆด้วย bios ปรับได้ auto 533 667 800 ไม่มี ratio ให้ปรับ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นนี้ทำใจไว้ได้เลย

Comment

Originally posted by {0} View Post
                http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=187289

ram 1:2 จริงๆด้วย bios ปรับได้ auto 533 667 800 ไม่มี ratio ให้ปรับ
                ไม่ยากครับ ก็ปรับให้มันต่ำสุดเท่าที่ทำได้ก็พอแล้วครับแล้วค่อยลากไปต่อ

Comment

โอ้ววว E4400มาแล้ววววว

Comment

ว้าวววว

จารอดูครับว่ามานจะลากได้เท่าไร

บอกผลด้วยนะครับ ^^

(ว่าแต่CPUตัวนี้ ตัวคูณมันเยอะจัง - -")

Comment

ใช้ VGA on Board อยู่หรือเปล่า...

ลากไงก็ไม่ไปอะครับ ลองหา VGA card PCI-express มาใส่ แล้วลองใหม่

Comment

Working...
                      X