Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ของ NoteBook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ของ NoteBook ครับ

NB ตัวที่ใช้อยู่ VGA On เป็นตัว 945GM อ่ะครับ เล่นC&C3 แล้ว ชอบเด้งหลุดออกมาหน้าวินโดว์ ครือ ไม่ทราบว่าเป็นกันบ้างรึเปล่าครับ - -" (PC ผมก็เป็น 945G เหมือนกัน - -" เด้งเหมือนกัน แต่ PC ใส่การ์ดจอแล้วหาย - -") คือ อยากจะถามว่า ทำยังไงมันถึงจะหายครับ หรือว่า VGA แรงไม่พอ แล้วก็สามารถหามาเสียบเพิ่มได้เหมือน PC มั้ยครับ แล้วหาได้จากที่ไหนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

NBมันได้แค่นั้นล่ะครับ แต่งงานกับตัวไหนไปก็ต้องอยู่กินกับตัวนั้น จะไปคบเมียน้อยมาใส่เครื่องไม่ได้ครับ ^ ^

Onboardต้องทำใจถ้าจะเล่นเกมดีๆบางเกมครับ = =

Comment

คือ เคยได้ยินว่า มันมีการ์ดที่เสียบได้น่ะ (ตอนที่ซื้อน่ะล่ะ - -") คนที่บูธ(คอมมาร์ทน่ะล่ะ) มันบอกว่า ซื้อการ์ดจอมาเสียบทีหลังได้ แต่ราคาค่อนข้างสูง ไอ่เราก็งงๆๆๆ ไม่รู้ว่ามีจริงรึเปล่า เลยมาถามนี่ล่ะ ถ้ามีจะได้หามาเสียบซะ - -"

Comment

มีครับแต่ยังไม่ออกเป็นของasus 7900GSเชียวนะ
        แต่ราคาแสนโหดร้ายเหอๆ

Comment

เท่าไหร่ล่ะครับพี่น้อง - -"

Comment

ประมาณหกร้อยเหรียญอะครับ
            ไปคูณกันเอาเองล่ะกันนะครับ
            เห็นตัวเลขแล้วตกใจ
            ซื้อ8800GTXดีกว่าเหอๆ

Comment

โหวๆๆ เหยียบๆ 2 หมื่น แล้ว มันไม่มีรุ่นอื่นเลยหรอครับ โหดร้ายจริงๆ ขายทิ้ง แล้วซื้อเึครื่องใหม่การ์ดจอแรงๆได้เลยนะนั่น - -"

Comment

ช่ายคับแล้วยังไม่รุว่าจาออกมะไหร่ด้วย

Comment

แล้วจะเอามาเสียบตรงไหนคับ... หรือได้เฉพาะกับNB รุ่นที่ทำมาเฉพาะ มีรูปการ์ดจอให้ดูเปล่าครับ..

Comment

เสียบเข้าexpress cardครับต่อเข้ากับexternal lcdครับ
                    กดเข้าไปดูในนี้แล้วกัน

Comment

แล้วกันต้องไปใช้กับจอนอก... ไม่เวิร์คครับ แล้วรู้สึกว่ามันต้องมี power ต่อนอกด้วยนะนี่ ต้องพกจอไปต่างหากอีกตัว.. นึกว่ามีแบบเสียบก็ใช้ได้เลย ว่าถ้ามีขายจะลองๆดูไว้..

แต่มันดีตรงที่ในกล่องนั้นเราจะหาการ์ดจอแบบทั่วไปรุ่นไหนๆมาส่ก็ได้นิ.. รุ่นที่ไม่โตเกินไป
                      Last edited by hornetpc719; 17 Apr 2007, 10:34:54.

Comment

ผมก็อยากทำ Custom Notebook นะ
                        ทำไม่ได้ผมเลยไม่เล่น
                        มารัก PC ดีก่สา

Comment

Working...
                        X