Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เปิด System Restore ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เปิด System Restore ไม่ได้

ยาวนิดนึงนะครับ ขออภัยที่ทำให้เสียเวลาอ่านครับ ช่วยปํมหน่อยนะๆๆๆ

เรื่องมีอยู่ว่า IE ผมมันแปลกๆ คือเข้า Web Hotmail ได้ ขึ้นหน้าให้ Login แต่Login ไม่ได้ พอกด login มันก็จะนิ่งเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ server ก็ไม่เอะใจอะไร ซักพัก จะเล่น SF Online ใครทีเคยเลยจะรู้ว่าเวลา คลิ๊กที่ตัวเกมส์มันจะเข้าเว็ป แล้วให้กดปุ่ม Start Game ในหน้าเว็ปครับ แต่กดแล้วก็นิ่งครับ มองโลกในแง่ดีว่ามันคงหยุดสงกรานส์ครับ เอาอีกครับ เข้า Thaiware จะsearch หาโปรแกรมเคลียร์Registry (ในใจคิดว่ามันเริ่มแปลกๆ แล้วเลยกะจะลองใช้) แต่ทว่า มันกด GO ซึ่งเป็นปุ่มให้กดไม่ได้ครับ นิ่งอีกแล้ว เอาแล้วครับ ชักสงสัยแล้วครับ สงสัยว่าจะไปซนอะไรแน่ๆๆเลย และลองเข้า Truecorp ก็ไม่ได้ครับมันไม่โหลดเลย จากความรู้อันน้อยนิดสังเกตุได้ว่า เว็ปที่ใช้ javascrip(เขียนไงหว่า) มันจะเข้าไม่ได้หรือกดไม่ได้ครับ (เดาเอานะ) สุดท้ายครับจะPostถามที่เว็ปนี้แหละครับ มันจะมีปุ่มให้ Insert image มันก็กดไม่ได้ครับ ไม่ใช่ปุ่มเดียวด้วย ทั้งแถบเลย ในใจยังมีทางสุดท้ายครับ Restoreมันซะเลย แต่พอกดเข้าไป พระเจ้า!!! กดทีแรกมันไม่ขึ้นครับ พอกดซ้ำมันขึ้นเป็นWindows ขาวๆเหมือนเวลาNot respond อ่ะครับ จะลงรูปให้ดูแต่ปุ่มก็กดไม่ได้ครับ ผมสงสัยว่าไวรัสรึป่าวครับ ใครรู้บอกผมทีครับ

งั้นก็ลองสแกนไวรัสซักรอบ ลบคุ้กกี้ทิ้งให้หมด แล้วลองRestoreใหม่ซิครับ

Comment

แสกนแล้วครับ ใช้ avast update แล้ว ไม่เจอครับ CleanUP Cookie แล้วครับ ยังไม่หายอ่ะ

Comment

ถ้ามันเป็นไวรัสจริงๆนะครับ ส่วนตัวผมว่าเจ้า avast คงเอาไม่อยู่(ผมใช้อยู่)น่าจะเอาตัว nod32 น่าจะพอไหว หรือไม่ก็ใช้ Spybot-Search&Destroy_1.4 จัดการก็ได้ครับ น่าจะพอช่วยได้มั้งนะ เจ้าตัวSpybotประสิทธิภาพค่อนข้างดีเลยหละ....

Comment

ลองหมดแล้วครับ ทั้ง Spybot และnod32 ไม่หายครับ ช่วยผมด้วย!! ไม่อยากลง windows ใหม่น่ะครับ ข้อมูลเยอะๆๆ ถ้าแก้ไม่หายก็ต้องทำใจเนอะ
          6 โมงผมเข้ามาดูอีกทีนะครับ เผื่อจะไปเล่นสงกรานส์กันยังไม่กลับ
          ถ้าแก้ไม่ได้แล้ว 2 ทุ่ม ลง Vista ฮะ จะช้ามั้ยหว่า 1800+ ผมจะเข็นไหวมั้ยนี่ หนักน่าดูชม

Comment

Working...
          X