Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ ช่วยจัด spec คอมให้ทีคับ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ ช่วยจัด spec คอมให้ทีคับ ~

ของเดิม
    Cpu Amd Athlon Xp 2500+
    Platform Socket A - 462-
    rAM DDR RAm 1.0GB
    Vga Radeon 9200
    Hdd 100 Gb
    มีงบ 6000 ช่วยจัดสเปคให้หน่อยคับ เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว ขอบคุณคับ

เอ่อจะเอาหมด นี่เลยป่ะครับ หรือ เปลี่ยนใหม่บางตัว

Comment

RAM DDR2(667) 1GB. NCP 1 ตัว = 1760
      MB (940-VSL) Asrock ALiveNF6G - VSTA =2250
      CPU AMD2 (940) X2 Athlon 3600 Frequency 1900 MHz = 2670

งบเกินหน่อย เกินไป 700 มั้ง ประมาณนะ แต่ลดได้ เอา ram แค่ 512/667 ก็พอดีงบ ไว้มีเงิน ค่อยเพิ่มอีกก็ได้ เพราะ slot ram ของ MB ตัวนี้ มี 4 slot ไว้เพิ่มทีละ 512 ก็ได้ครับ

ขายแรมตัวเก่าก็ได้ แต่ไม่ทรายว่าบัสเท่าไหร่ HG ไม่ต้องขายก็ได้ VGA มีเงิน ค่อย เพิ่มอีกที เพราะ MB ตัวนี้ มี VGA onboard ดี ประมาณพอพอ กับ FX5200 เลยล่ะ ครับ

Comment

เอาแค่บางอันที่เปลี่ยนแล้วมันคุ้มที่สุดอะคับ ขอบคุณคับ แรมบัส 333 คับ

Comment

ลง 7600 GT AGP ตัวเดียวพอ เหลือเงินไปสอย PSU 460 W อีกตัวพอ

Comment

Originally posted by Rsus View Post
            ของเดิม
            Cpu Amd Athlon Xp 2500+
            Platform Socket A - 462-
            rAM DDR RAm 1.0GB
            Vga Radeon 9200
            Hdd 100 Gb
            มีงบ 6000 ช่วยจัดสเปคให้หน่อยคับ เอาไว้เล่นเกมอย่างเดียว ขอบคุณคับ
            Originally posted by Rsus View Post
            เอาแค่บางอันที่เปลี่ยนแล้วมันคุ้มที่สุดอะคับ ขอบคุณคับ แรมบัส 333 คับ
            อยากเปลี่ยนอะไร บ้าง ครับ ถ้าเล่นเกม อย่างเดียว ผมว่าเปลี่ยน VGA ก็ ดี แต่อนาคต อาจจะมืดหน่อย PSU ต้อง ซัก 400W ขึ้นน่ะ
            ถ้าอยากใช้คอมอีกซัก 2-3 ปีก็ ขาย ตัวเก่า และซื้อ ตัวใหม่เลย ครับ 6000 นี่ เยอะ อยู่ ขาย
            MB RAM CPU น่าจะได้ราคา อยู่ และ ค่อยเอาเงิน ที่ ขายได้มาซื้อ VGA 7300GT MAX เลย 2900 เอง และ เอาเงิน 6000 น่ะ ไปเปลี่ยน ตามที่บอกตามต้น ดีกว่าไหม

หรือจะ ซื้อ 76ooGS AGP เลย 4500 มั้ง ไม่รู้ราคา นะ แต่ประมาณ นี้ อ่ะ ลอง คิดดู นะครับ

Comment

76ooGS AGP กับ PSU 460 W มันคือไรอ่าคับผมก็เล่นเกมWarCraft 3 อย่างเดียวแค่อยากให้ภาพมันสวยขึ้นเท่านั้นอ่าคับ แล้วถ้าคิด 76ooGS AGP ต้องเปลี่ยนMB หรือป่าวคับ

Comment

76ooGS AGP กับ PSU 460 W มันคือไรอ่าคับผมก็เล่นเกมWarCraft 3 อย่างเดียวแค่อยากให้ภาพมันสวยขึ้นเท่านั้นอ่าคับ แล้วถ้าติด 76ooGS AGP ต้องเปลี่ยนMB หรือป่าวคับ

Comment

76ooGS AGP กับ PSU 460 W มันคือไรอ่าคับผมก็เล่นเกมWarCraft 3 อย่างเดียวแค่อยากให้ภาพมันสวยขึ้นเท่านั้นอ่าคับ แล้วถ้าติด 76ooGS AGP ต้องเปลี่ยนMB หรือป่าวคับ
                  MB ตัวเก่า เป็น AGP 8X หรือป่าว ล่ะครับ ถ้า เป็น น่าจะรับได้แหละ ครับ แต่อาจจะ ต้อง flashbios
                  หรือไม่ก็ได้

Comment

AGP 8x ครับผม

Comment

งั้น ลอง 9550extram 256M มือ 1 อยู่ที่ 22XX เอง ครับ แรง กว่าเดิม แน่ พอพอ กะ 6600 อ่ะ

Comment

สรุป 76ooGS AGP กับ PSU 460 W และก๊อ 9550extram 256M มันคือกาดจอใช่มั้ยคับ

Comment

การด์ จอ ครับ แนะนำนะครับ ถ้าเล่น เกม ไม่หนักมาก อย่างที่ท่านบอกคือWarCraft 3
                          แค่ 9550extream 256M ของ spark ตามลิงค์ http://jib.co.th/TH/prodetail.asp?La...D_Product=2901 นี้นะครับ ร้านอยู่ที่พันทิบ ชั้น 3 มั้ง ร้าน jib ถามเค้าเอาก็ได้
                          แค่นี้ก็พอ และจะได้ไม่ต้อง ซื้อ PSU ใหม่ด้วย
                          แรงพอพอกะ 6600 เลย ผมยังอยากได้ แต่เก็บเงิน เปลี่ยนค่ายเป็น AMD อยู่ งบ 6000 เหมือนกับ

Comment

ขอบคุณมากคับผม

Comment

1 ถ้าบอร์ดเดิมไปไหว ให้พอ 2500+ ไปวิ่งที่ 3200+ จะได้ บาร์ตัน ในตำนานมาใช้งานครับแรงมากๆ
                              2 หาการ์ดจอ AGP สักตัวมาใช้ มือ 2 เยอะครับ 6800/7600 ได้หมดครับ

Comment

Working...
                              X