Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกลียวน็อตหวาน ทำไงดีครับ ยึดบอดกับแผง เคสด้วยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกลียวน็อตหวาน ทำไงดีครับ ยึดบอดกับแผง เคสด้วยอะ

มีอยู่ตัวเดียวที่หวาน จะเอา Mainboard ออกมาไม่ได้เลยอะครับ

น็อตหวาน ต้องทำไงดีหรอ

ดึงเมนบอร์ดขึ้นเเล้วค่อยๆหมุนน๊อตออกตามไปด้วย

Comment

Originally posted by Pamp^^ View Post
      ดึงเมนบอร์ดขึ้นเเล้วค่อยๆหมุนน๊อตออกตามไปด้วย
      ถูกต้องแล้ว ดันบอร์ดออกมาจากเคสทำให้หัวน๊อตมันคับๆ กับเกลียว แล้วค่อยขันออกมา

Comment

Originally posted by jzaa View Post
        มีอยู่ตัวเดียวที่หวาน จะเอา Mainboard ออกมาไม่ได้เลยอะครับ

น็อตหวาน ต้องทำไงดีหรอ

หยดน้ำปลาหน่อยช่วยได้ครับ !!!

Comment

ใช้คีมค่อยๆๆ ดึงนอต แล้วหมุนออกมาแต่ต้องดึงตลอดเวลา เครื่องผมก็ทำแบบนี้ละครับ

Comment

เอาคีมปากจิ้งจก คีบ แล้วหมุน

ถ้าหวานมากเกิน ระวังจะอ้วนนะจ๊ะ

Comment

ทำตามที่หลายๆท่านแนะนำนั่นน่ะครับ ใช้ได้ แต่ต้องใจเย็นๆนะครับ ระวังเคื่องมือจะไปกระแทกโดนอุปกรณ์บน MB พวกนี้มันเป็น SMD ตัวเล็กนิดเดียว

ทีนี้พอถอดได้แล้วจะใส่หลักยึดน็อต MB ให้แน่นๆนี่บางทีก็มีปัญหาครับ เคสที่ใช้เหล็กบางๆ (ของถูกๆ) ส่วนมากถ้าขันแน่นมากเกลียวจะหวาน วิธีแก้ของผมคือใช้กาวตราช้างหยอดลงไปก่อนเล็กน้อยแล้วขันสลักตามลงไปพอแน่น ทิ้งไว้ให้กาวแห้งก็ OK ครับ ทีนี้จะขันน๊อตเข้าออกกี่เที่ยวมันก็จะไม่หมุนตามแล้วครับ

Comment

Originally posted by stc_tk View Post
                หยดน้ำปลาหน่อยช่วยได้ครับ !!!
                เกลือดีกว่าครับ เค็มเร็วกว่า ไม่เหม็นด้วย

Comment

ผมชอบกินหวานนะ ^ ^ สดชื่นดี

Comment

ระวังมดขึ้นน็อตน่ะ

Comment

Originally posted by Guest View Post
                      ระวังมดขึ้นน็อตน่ะ
                      T^T เล่นมุขไม่ทัน

Comment

Working...
                      X