Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D ร้อนกว่า AM2 จริงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C2D ร้อนกว่า AM2 จริงหรอ

เห็นมีคนบอกว่า ถ้าเล่นแบบกลัวร้อนให้ใช้ AM2 เพราะว่า C2D ร้อนก่า จริงหรอครับผมคิดว่า C2D มันน่าจะเย็นก่านะไม่แน่ใจ

c2d เย็นนะครับ จะร้อนก็ต่อเมื่อประกบซิงค์ไม่ดี มันเย็นตั้งแต่ เพนเที่ยม d 9xx แล้วครับ

Comment

แต่เวลา ลากแบบโหดร้าย มันก็ร้อนนรกได้เหมือนกัน

Comment

PD 9xx นี้เห็นมีคนมาบ่นบอกว่าร้อนมากพัดลมดังมากนิครับแต่ไม่แน่ใจว่าเค้า OC หรอเปล่า ผมว่าจะเอามาใช้ที่บ้านแต่ผมไม่ค่อยจะเปิดแอร์แล้วก้อชอบเปิดเครื่องโหลดบิททั้งวันด้วย งี้ใช้ C2D รุ่น
        E2140 ดีไหมรออยู่ หรอว่าใช้ AM2 ดีนะมีใครแนะนำก้อได้นะคราบ

Comment

เดิมๆอ่ะไม่ร้อนแต่ลองอัดไฟซัก 1.45 ขึ้นไปนะรับรอง กระฉูด 60-70 นี่มีให้เห็น

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
            เดิมๆอ่ะไม่ร้อนแต่ลองอัดไฟซัก 1.45 ขึ้นไปนะรับรอง กระฉูด 60-70 นี่มีให้เห็น
            เป็นไปไมไ่ด้ ไม่มี ''กร็ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก''

ตัวปลอมแน่ๆ

Comment

555

Comment

แล้วใช้อะไรดีงับสำหรับห้องไม่เปิดแอร์ ไม่ OC อะงับ

Comment

ขึ้นอยู่กับเงินอย่างเดียว

X2 แมร่งถูกสัด

C2D ก็แพงฉิบหายเลย

ตอนนี้ราคาต่างกัน ระดับ '' เท่าตัว ''

Comment

เห็นเค้าว่าจะมีตัว C2D E2140-2160 ราคา 2600+ บาท ไม่รู้จริงเปล่าแต่เห็นว่าดีก่า AM2 3600 ถ้ามานเป็นงี้จริงผมรอตัว E2140 ดีก่าเห็นด้วยมะ

Comment

มีตังเหลือ ก็C2D เลย

Comment

C2D มัน Oc แล้วร้อนกว่า AMD อีกนะผมว่า

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                          C2D มัน Oc แล้วร้อนกว่า AMD อีกนะผมว่า
                          หรองับ มานร้อนเพราะว่า C2D L2 มัน 4m หรอเปล่าอะงับเห็นเค้าว่านะ

Comment

ถึงจะร้อน แต่ได้แรงด้วยอ่ะ....

Comment

Originally posted by jc4211 View Post
                              เห็นเค้าว่าจะมีตัว C2D E2140-2160 ราคา 2600+ บาท ไม่รู้จริงเปล่าแต่เห็นว่าดีก่า AM2 3600 ถ้ามานเป็นงี้จริงผมรอตัว E2140 ดีก่าเห็นด้วยมะ
                              ยังไม่ได้ข่าวเลยแต่กว่าจะออก Athlon X2 3600+ คงถูกกว่าตอนนี้อีกครับ
                              ถ้ามันเหลือ 2200 บาทนี่หลายคนร้องจ๊ากแน่
                              ถูกเวอร์จริงๆ
                              ส่วนที่ร้อนๆกันน่าจะเพราะ L2 มันเยอะเห็นว่า E6300 ลากแข่งกับE6320แล้วเย็นกว่า E6320 อีก

Comment

Working...
                              X