Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitcomet มันขึ้นError แก้ไขไงครับ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bitcomet มันขึ้นError แก้ไขไงครับ T^T

Bitcomet มันขึ้นError ตามรูปอ่ะคับ มันเปนไรคับ ,แก้ไขไงครับ ลงใหม่ก็ไม่หายคับ
    ช่วยทีครับ

เน่าๆๆใช้ Utorrent ดีกว่าคับ

Comment

มีวิธีแก้มั้ยครับ (อยากใช้Bitcometอ่ะคับ) T^T

Comment

เป็นปัญหาที่ตัว bitcomet ไม่สมบูรณ์ครับ ต้องหาตัวที่สมบูรณ์ ผมเคยใช้ตัวใหม่แล้วมันชอบ error เลยกลับมาใช้ 0.70 เหมือนเดิมครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ผมจะรองดูคับ ขอบคุณที่แนะนำคับ T^T

Comment

ผมก็เคยเจอนะครับ ขึ้นเหมือนของคุณนั่นแหละ เปลี่ยนไปใช้ตัว 0.70 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เปลี่ยนไปใช้ utorrent ก็เป็น แต่โชคดีที่ตัว utorrent มันขึ้น error มาที่พอจะทำให้คลำหาปัญหาได้ (มันบอกว่าไม่ซัพพอร์ทกับไฟล์ .dll สักตัว จำชื่อไม่ได้แล้ว) เลยลองไปเซิร์ชดู

้ปัญหาของผมอยู่ที่ตัวไฟล์วอลที่มากับชิปเซทของเมนบอร์ด (nvidia firewall) มันเป็นบั๊กของชิพเซ็ทเมนบอร์ดตัวที่ใช้ ลองเอาออกใน add-remove แล้วปรากฎว่าหายครับ ไม่เจอปัญหาดังกล่าวอีกเลย

ยังไงก็ลองไปเอาออกดูนะครับ (ถ้าเป็นกรณีเดียวกับผม)

Comment

มาใช้ Azureus แบบผมสิครับ ไม่มีปัญหา ^^

Comment

Originally posted by talala View Post
                ผมก็เคยเจอนะครับ ขึ้นเหมือนของคุณนั่นแหละ เปลี่ยนไปใช้ตัว 0.70 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เปลี่ยนไปใช้ utorrent ก็เป็น แต่โชคดีที่ตัว utorrent มันขึ้น error มาที่พอจะทำให้คลำหาปัญหาได้ (มันบอกว่าไม่ซัพพอร์ทกับไฟล์ .dll สักตัว จำชื่อไม่ได้แล้ว) เลยลองไปเซิร์ชดู

้ปัญหาของผมอยู่ที่ตัวไฟล์วอลที่มากับชิปเซทของเมนบอร์ด (nvidia firewall) มันเป็นบั๊กของชิพเซ็ทเมนบอร์ดตัวที่ใช้ ลองเอาออกใน add-remove แล้วปรากฎว่าหายครับ ไม่เจอปัญหาดังกล่าวอีกเลย

ยังไงก็ลองไปเอาออกดูนะครับ (ถ้าเป็นกรณีเดียวกับผม)
                ขอบคุณมาคับ ผมรองเอาออกแล้ว โหลดมาวันนึงและ ยังไม่Errorเลย เด๋วจะดูไปเรื่อยๆคับ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะคับที่ช่วยแนะนำ
                ***ขอบคุณมากคับ***

Comment

ช่วยแนะนำโปรแกรมโหลดbitที่มีปัญหาน้อยที่สุดทีสิครับ ตอนนี้ไม่รู้จะหาที่ไหนแล้ว (รบกวนขอลิงค์โหลดโปรแกรมด้วย)

Comment

Working...
                  X