Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ พรุ่งนี้ต้องใช้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ พรุ่งนี้ต้องใช้แล้ว

พอดีผมซื้อdvd-rom มาเพิ่มใหม่อ่ะครับแล้ว คือของเก่ามีอยู่แล้วครับ2ตัวแต่เป้นCd-rom ธรรมดาอ่ะครับ วันนี้เลยไปซื้อdvd-rom มาใหม่แล้วมาถึงก็ถอดตัวเก่าออก1ตัว คือตัวล่าง เอตัวใหม่ใส่แทนก็ต่อแพร สายไฟคืนบูทเครื่องมา พอมาดูมันเหลือไดร์ cd อญุ่แค่ตัวเดียวอ่ะครับคือตัวเก่าตัวใหม่มนไม่ขึ้น รบกวนถามว่าผมจะต้องทำยังไงให้มันมีไดร์dvdตัวใหม่ที่ซื้อมาขึ้นมาอ่ะครับ พอดีพรุ่งนี้ต้องเอาไปให้พี่แล้วคือเอมาทำให้เค้าอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Jumper มั้ง หรือไม่ก็ลองเข้าไปดูใน Bios

Comment

เกี่ยวกับ master กับ slave แหละ ดูให้่ถูก

Comment

เอาไปเซ้ตไบออสยังไงอ่ะครับผมกลัวไปเซ็ตแล้วจะบูทไม่ขึ้น
        พอดีพรุ่งนี้ต้องใช้แล้วครับ

Comment

ท่านก็เสียบ Jumper ให้อยู่ตำแหน่ง SL ดิ

Comment

ช่วยอธิบายหน่อยครับผมความรู้น้อยอ่ะครับเรื่องพวกนี้เพิ่งจะมาเริ่มหัดครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ตรงข้างหลังมันนะครับ จะมีขั่วแล้วมีพลาสติดสี่เหลี่ยมอยู่ก็เลือกๆเอาคับตัวนึง master ตัวนึง slave

Comment

Working...
              X