Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดเกี่ยวกับเกมของ Xbox360 จ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดเกี่ยวกับเกมของ Xbox360 จ้า

คือผมมันพวก บ้ากันดั้มมั้กมั้ก ตอนแรก จะรอ ps3 ออกอะ แต่พอออกมาราคามันทำร้ายจิตใจเกินปายรับมะได้ เลยคิดจะลาก Xbox360 เอาแต่ก้อเพราะอยากเล่น เกมแนวกันดั้มอะแหละ ติดใจจากps1 มา (ซื้อ CD มาดูอีกยิ่งบ้าหนัก) เพราะในคอมมันมะค่อยมีเกมแนวนี้อะ คืออยากถาม Xbox360 มันมีเกมแนวนี้ป่ะเพราะถ้ามะมีผมก้อมะค่อยอยากเล่นเพราะถ้ามะช่ายแนวกันดั้มผมก้อว่าเล่นในคอมไปก้อได้อะมั้ง อะนะ -0- เพราะเห็นมันลง ตระกูล PS เป็นส่วนใหญ่อะ ถ้ามันมะค่อยมี จะเอา ps2 สะเลยถูกดีแผ่นเถื่อนเยอะ เพราะผมนั่งโหลด SD Gundam ของ ps2 มาแทบตาย 3 GB.++ อะแล้ว Emu ps2 มันห่วยเข้าเกมได้แปปก้อหลุดแล้วเลยแค้น อยากเล่นกะรอ ps3 เลย แต่พอ ps3 ออกมาแพงจัดเลย -*-

ก้อเลยอย่างที่โม้มาอะ Xbox360 มันจะมีเกมแนวนี้ลงป่ะ ไม่งั้นจะไปลาก ps2 แล้วเพราะมันก้อถูกลงเยอะอะ

ปล.ตอบหน่อยนะงับ มะเกี่ยวกับทีผมถามก้อได้แนะนำแนวทางหน่อยก้อดีอะคับ *0* ขอบคุณมากงับ

ขุดจ้าๆ -*-

Comment

ขุดมานขึ้นมาอย่างแรง

Comment

ติงนิดนะน้อง เขียนไทยให้อ่านง่ายๆหน่อยเถอะครับ...อ่านลำบากดีจัง

เกมส์xbox ส่วนใหญ่ตอนนี้แนวโน้มเป็นเกมส์แอคชั่น เดินหน้ายิง หรือลุยแหลกแหกด่าน พวกนี้ครับ และเป็นเกมส์ที่เคยเป็นพวก PC มากกว่า แต่อนาคตก็ไม่แน่พวกค่ายต่างๆที่ทำให้ PS2 อาจจะทำให้ xboxด้วย

เกมของน้องที่ว่ามา ถ้ามีหลายเวอชั่นของPS2 ก็ซื้อมาเล่นก็ได้
        พี่ชายผมอยากเล่นเกมพวก Final fantasy ก็ซื้อPS2 มาเล่น เพราะมันมีหลายภาค เล่นพวกนี้ก็คุ้มแล้ว แถม ps2 ยังมีเกมออกอีกอย่างน้อยก็2ปีแน่ๆครับ

Comment

ขอตอบแบบตรงไปตรงมา อ่านยากงะ
          360 มีเกมส์ gundum แน่นอนเหมือนเครื่อง PS3 ทุกอย่างครับ หรือมีมากกว่า เดี๋ยวนี้เกมส์มัลติเยอะ และ 360 ภาพสวยกว่า เฟรมส์เรทดีกว่า PS3 การ์ดจอไม่แรง ภาพมันหยักสำหรับเกมส์มัลติหยักสุดๆ เข้าขั้นห่วย
          แต่ซื้อ 360 มาต้องทำบุญเยอะๆ

Comment

Originally posted by kapook View Post
            ขอตอบแบบตรงไปตรงมา อ่านยากงะ
            360 มีเกมส์ gundum แน่นอนเหมือนเครื่อง PS3 ทุกอย่างครับ หรือมีมากกว่า เดี๋ยวนี้เกมส์มัลติเยอะ และ 360 ภาพสวยกว่า เฟรมส์เรทดีกว่า PS3 การ์ดจอไม่แรง ภาพมันหยักสำหรับเกมส์มัลติหยักสุดๆ เข้าขั้นห่วย
            แต่ซื้อ 360 มาต้องทำบุญเยอะๆ
            โทดง้าบพอดีพิมๆไปไม่ได้คิดว่าอ่านยากอะงับ

แล้วก้อเลยถามต่อเลยละกันครับ ช่วงนี้ Xbox360 มันตกเครื่องเท่าไหร่อะครับ
            เห็นมีหลายรุ่นแล้วรุ่นไหนน่าเล่นอะคับ

ส่วนเรื่องราคาลงผมคิดว่าคงไม่ลงไปอีกนานพอสมควรเพราะมันถูกกว่า ps3 เยอะพอตัว
            คงไม่มีเหตุผลให้ไปลดราคา
            แล้วของแบบนี้มานก้อมะเหมือนพวก PC ที่มีรุ่นใหม่มาเรื่อยๆทำให้ต้องลดราคาตลอด ถูกป่ะ ?

ที่ไทยตอนนี้มีรุ่นอะไรมั่งอะคับ ประมานที่เชียงใหม่งี้อะ
            แล้วที่มันว่าแสดงผลแบบ High Defination ถ้าเรามีทีวีบ้านๆจะเล่นโดยมะใช้ HD ได้ป่ะ
            เพราะผมก้อไม่คิดว่าทีวีทามมาดามันก็ ok แล้วอะ

แล้วที่ว่า ซื้อ360ต้องทำบุญเยอะคืออะไรครับ - -"

ขอบคุณมากครับ

ถ้ามะตอบจะขุดอีก ฮ่าๆ
            .

Comment

เข้ามาตอบ กลัวเจอขุด อิอิ
              เอาหลักๆนะครับ
              -ที่บอกทำบุญเยอะๆ(อันนี้สำคัญมากที่สุดกว่าทุกอย่าง)เครื่อง 360 มันมีปัญญาครับ เอ้ยปัญหาครับ คือเรื่องความร้อนอันมากมายเหลือเกิน จนทำให้เครื่องเกิดอาการอยากไปเกิดใหม่!! อันที่จริงมันคือปัญหาไฟแดง 3 ดวง แดงมรณะส่วนมากซ่อมไม่ได้เสียอย่างเดียว เห็นซื้อมา 2 เดือนไม่ค่อยเล่นเสียก็มีครับ เงิน 15000 หายไปในพริบตา
              -ส่วนเรื่องต่อจอ TV นั้นให้ต่อแบบ compro ครับต่ำสุด TV ต้องรองรับด้วย หรือต่อที่จอคอมส์ก็ได้ต้องซื้อตัวแปลงมาใส่
              -เรื่องราคาไปดูที่นี่ครับ
              www.maple8th.com
              www.nadzproject.com
              เลือกล็อคใหม่สุดอย่าง 0705,0706 ครับใหม่สุดๆมันคือวันเดือนปีที่ผลิตนั่นละครับ
              โชคดีครับศึกษาดีๆก่อน ระวังเจอหลอก

Comment

ดูๆไปมันก้อไม่ได้ถูกกว่า ps3 รุ่นต่ามสุดซํกเท่าไหร่อะครับ
                แล้วไทยนำเข้ารุ่น 20GB อย่างเดียวเหรอ
                แล้ว 15,000 นี้แถมไรมั่งอะงับ

คือแบบต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกเท่าไหร่อะครับ

แล้วไอ้ไฟแดง เนี่ยถ้ามันขึ้นส่งเคลมไรงี้มะได้เหยองับ แล้วมันขึ้นง่ายป่ะ -*-
                Last edited by Blue NarCiSs; 16 Apr 2007, 17:32:40.

Comment

ลองหาๆอ่านดู ชักมะมั่นใจละ สงสัยจะพังไว -*- ตังเกบไว้ก่อนดีก่ารอดูอีกยาวๆหรืออาจจาลก ps2 เลยก้ะดี แฮะ -*-

Comment

ไฟแดงขึ้นอยู่ที่ดวงครับ อย่างที่บอกซื้อมา 2 เดือนเสียไม่ค่อยเล่นก็เสียครับ บางคนก็ไม่เสีย แต่ส่วนมากเห็นเริ่มออกอาการเมื่อเครื่องมีอายุ 360 วันขึ้นไปตามชื่อเครื่อง(ตอนนี้ประกันไฟแดงของทางร้านหมดแล้ว ขายซากทิ้งอย่างเดียวได้สัก 5000 บาทจาก 15000 )
                    ถ้าจะซื้อก็ต้องทำใจยอมรับความเสี่ยงตรงจุดนี้ไป เวลาซื้อที่ร้านให้ซื้อประกันไฟแดงมาด้วยครับเสียเงินเพิ่มเอง หมดประกันไม่คืนเงิน ซื้อความสะบายใจ ไฟแดงในเวลาประะกัน ส่งเคลมเขาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แล้วแต่ร้านนะ ระยะเวลาการประกันของแต่ระร้านไม่เหมือนกันสอบถามดีๆก่อน อย่ารีบร้อน เงินหลายบาท เห็นมากสุดร้าน NADZ ให้ 6 เดือน 2000 บาทหรือ 2500 จำไม่ค่อยได้ละ
                    ไทยนำเข้ารุ่นเดียว 20g จะมีเครื่องของ USA,Asia เลือกเอา ส่วนมากจะไม่ค่อยมีให้เลือก เกมส์เล่นข้ามโซนไม่ได้ ก็ดูเอาชอบอันไหน
                    เรื่องราคาของ 360, PS3 ทีั่่ต่างกันมันไม่ใช่ปัญหาใหญ่เพราะความทน PS3 เหนือกว่า แต่มันสำคัญที่แผ่นเกมส์ก็อป 360 มันก็อปได้ PS3 มันก็อปไม่ได้

Comment

บอกตรงๆผมไม่มี PS2 / PS 1 อะไรเล่นหรอก แต่วันนึงชักเกิดอาการ คิดจะอยากลองเล่นขึ้นมา คิดหนักระหว่าง 360 /PS3 และแล้วผมจึงตัดสินใจวื้อ PS3 * 21500 บาท ถ้าถามว่าทำไมถึงเอา PS3 ก๊อปก็มะได้ แผ่นโคตรรแพง ซื้อไม่กี้แผ่นถอยเครื่องใหม่ได้เลย แต่แล้วสุดก็ไปถอยมาอยู่ดี PS3 +Resistance เพราะมันคือ SONY ร้าน NADZ

------------------------------------------------------------------
                      จากนั้นเวลาผ่านไป 3-4 สัปดาห์ ซื้่อมาไม่เคยเอาออกมาเล่นเลยอยู่แต่ในกล่อง

เพราะ 1 -- ตอนนี้เกมมันยังน้อย ได้แต่นั่งดูความงามของเครื่อง ลูบไปลูบมา ไม่ได้เล่น ขำตัวเองไปซะงั้นครับ

หลังจากนั้นจึงเกิดอาการสนใจ XBOX จิงๆหวั่นมาก ไฟแดงเนี่ย ปัญหาหนักของเจ้า ตัวนี้เลย
                      ช่วงแรกผมก็งง ไอ ไฟแดงคืออะไร แต่เมื่อลองศึกษาดูก็รุว่า อันตราย แต่เนื่องจากผมยังไม่เคยเจอ ก็เฉยๆอ่ะ

อาการไฟแดง เกิดขึ้นมามีวิธีซ่อมได้ แต่พอซ่อมมาแล้วก็ไม่เหมือนเดิมแระ มันจะกลับมาอีกชัวร์แต่ไม่รุตอนไหน แต่มันแก้ได้โดยการใช้ความเย็น

คือ 1 -- เล่นในห้องแอร์
                      2 -- ติดพัดลม เป็นอุปกรณ์เสริมให้มัน
                      ส่วนตัวผมเวลาอยู่บ้านดูทีวี เปิดแอร์ประจำ + ซื้อพัดลมมาติด ซื้อมาได้ 2-3 อาทิตย์ละ ยังอยู่ดีครับ เกมเยอะดี ก๊อป มี 2 แบบ มีปั้ม กับไรท์ แต่เค้าบอกมาว่า ไรท์แผ่นจะคุณภาพดีกว่า เพราะแผ่นปั้มในกรณีนี้ มันใช้แผ่นห่วยจากจีนปั้มเอา ราคา 100 บาท ส่วนไรท์ 150-200 บาท

ตอนแรกคิดว่าไม่ซื้ออ่ะเพราะเกมมันก็เอามาจากคอม แต่กระแสช่วงนี้มาแรง เกมลง MULTI เยอะ เลยสอยแบบไม่รีรอ ผมสอยจากร้าน OASIS ที่ MBK ร้านนี้มีพี่แนะนำ เค้าขายแต่ PSP+360 มั้งนะถ้าจำมะผิด ถอยมา 14900 บาท ไปถึงมันกำลัง แงะเครื่อง แปลงระบบ อย่างสนุกสนาน แบบ PRO เลย คิดว่าน่าจะเซียน อิอิ ส่วนตัวผมประกัน 1 เดือน ไม่ได้ซื้อประกันเพิ่มอะไร ครับ จบข่าว

Comment

ดวงล้วนๆครับ เพื่อนพี่อยู่อังกฤษxobxของมันก็เป็นไอ้ไฟแดงนะ

Comment

ความเสี่ยงสูงครับ กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าจะเอา 360 แต่เจอปัญหาแบบนี้เลยไม่กล้าเสี่ยงเท่าไร

Comment

ถามต่อเรยละกัน
                            เพิ่งกลับมาจาก กทม. ไปดรีมเวิลมา อ้วกไปรอบนึง -*- ไม่น่าเล่นอะไรทำร้ายตัวเองเรย
                            ถ้าเกิด จะลาก PSP ตอนนี้มันจะรุ่งปะเหนออกมา 2ปีแล้ว
                            แต่โดยรวมมันดูดีใช้แทน ipod ได้เลยเลยอยากได้เพราะ มือถือผมมันทำอะไรมะค่อยได้
                            แล้วแผ่นก้อบมันมีป่ะ PSP

ถ้าเกิดจะลาก Xbox360 อยากจะรอดูไปก่อนเพราะถ้าพังเศร้าแน่เรย -*-

Comment

PSP เล่นได้หลายอย่าง เกมส์ก็อปไม่มีเพราะก็อปไม่ได้ ต้องเล่นผ่าน memory ราคาถูกมาก แล้ว หากอยากพกพาก็ซื้อเลย
                              360 คุ้มสุดๆแล้ว ส่วนไฟแดงหากกลัวจนเกินไปก็อดเล่น วางเครื่องตรงที่มีอากาศถ่ายเทสะดวก ติดพัดลมเพิ่ม ก็เล่นได้สะบายใจละ ถ้าจะซื้ให้ไปซื้อที่ กทม นะเอาประกัน

Comment

Working...
                              X