Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านสมาชิกในบอร์ดช่วยจัด Spec ให้ด้วยครับ ใช้ทำงานตัดต่อหนัง 3D Max ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านสมาชิกในบอร์ดช่วยจัด Spec ให้ด้วยครับ ใช้ทำงานตัดต่อหนัง 3D Max ...

สวัสดีครับ รบกวนท่านสมาชิกในบอร์ดช่วยจัด Spec ให้ด้วยครับ ใช้ทำงานตัดต่อหนัง 3D Max
    ใช้พวก Premier หนักครับ Render งานเยอะ (ตัดเกมส์ออกไปละกันครับ)
    รบกวนท่านจัด Spec ที่เหมาะสมให้ด้วยครับ งบ 60,000 บาท +/- ได้นิดหน่อยครับท่าน
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :-)
    Last edited by noptawat; 16 Apr 2007, 11:35:55. Reason: ตัดเกมส์ออก

โอโห งานหนักหน่วงจริงๆครับท่าน

เรื่องอันดับแรก ต้องเลือกก่อนว่า งาน3dmax เนี่ย ระดับไหนครับ
    ถ้าหนักๆๆๆ ก็ต้องตัดใจเรืี่องเกมนะครับเพราะ เกมกับงาน3d renderไปด้วยกันไม่ได้

แค่การ์ดQuadro พอใช้ได้ก็หมื่นกว่าๆแล้ว

เอา6800GT หรือ Ultra ถ้าจำไม่ผิดไปโม เป็นQuadro FX ได้ครับ แรงด้วย

ส่วนถ้าจะซื้อจริงๆ
    Intel Core 2Duo E6420
    Asus P5B-E
    VGA แล้วแต่จะเลือกเพราะถ้าเล่นเกมก็ถูกหน่อยครับ
    ถ้าเล่นเกมก็ 7900GSหรือไม่ก็8600 ใกล้ๆจะออกแล้วครับ แต่เห็นที่pantipแล้ว
    HDD Western 320KS *2 Raid 0
    ส่วนdvd rom +rw ก็ใช้ปกติเลยครับ
    ส่วนจอก็LCD ซัก 19นิ้ว response timeต่ำๆครับ

Comment

ถ้าตัดพวก จอ ,HDD, ออกไปหละครับ
      เอาแค่ CPU , Mainboard , VGA , RAM , PSU อะไรประมาณนี้ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Core2 Duo E6700
        ASUS COMMANDO
        GeIL DDRII ULTRA PLUS Series 2GB (2x1GB) PC2 8500 1066 Plus 4
        4-4-4-12 GX22GB85004PDC
        Galaxy 8800 GTS OVERCLOCK
        THERMALTAKE TOUGHPOWER 750W

Comment

Originally posted by noptawat View Post
          ใช้ทำงานตัดต่อหนัง 3D Max ใช้พวก Premier หนักครับ Render งานเยอะ
          ผมว่าใช้การ์ดโดยตรงเลยดีกว่าครับเพราะเท่าที่อ่านนี้แสดงว่าใช้เยอะจริงตัดเกมส์ออกไปก่อนดีกว่าไหมครับ
          เอางานไว้ก่อน

Comment

อยากให้เน้นที่ระบบไฟด้วยนะครับ
            PSU ไฟเต็มๆๆ นิ่งๆๆ เจ๋งๆๆ อึดๆๆ ทนๆๆ
            UPS VA เต็มๆๆ WATT เต็มๆๆ อึดๆๆ
            เพราะเห็นว่าเปิดเครื่อง Render 24 Hrs.

Comment

Originally posted by Monk82 View Post
              ผมว่าใช้การ์ดโดยตรงเลยดีกว่าครับเพราะเท่าที่อ่านนี้แสดงว่าใช้เยอะจริงตัดเกมส์ออกไปก่อนดีกว่าไหมครับ
              เอางานไว้ก่อน
              งั้นถ้าเราตัดเกมส์ออกไปเลยหละครับ ควรจะ Spec เป็นอย่างไรดีครับ , ขอบคุณครับ

Comment

เน้นทำงานเป็นหลักก็เอาชุดนี้ไปก็แล้วกันครับ
                E6600 11,990.-
                ASUS P5B 4990.-
                Corsair 2GB(2X1GB)/800 8820.-
                Leadtek QuadroFX 1300 29,570.-
                Enermax Liberty 500W 4500.-

Comment

ยืมหน่อยนะครับ

E6600 11,990.-
                  ASUS P5B 4990.------------Gigabyte DS3 RAID 0 ครับไม่มีปัญหา
                  Corsair 2GB(2X1GB)/800 8820.
                  Leadtek QuadroFX 1300 29,570.-
                  Enermax Liberty 500W 4500.-----------460W 2500

Comment

Core2 Duo E6700
                    ASUS COMMANDO
                    GeIL DDRII ULTRA PLUS Series 2GB (2x1GB) PC2 8500 1066 Plus 4
                    4-4-4-12 GX22GB85004PDC
                    Quadro FX 1400
                    THERMALTAKE TOUGHPOWER 750W

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

อิอิ ใช่คุณ NuTTySTUDiO ที่บอร์ด THT ป่าวนั่น...

Comment

ถ้าไม่รีบร้อนใช้ก็รอ Quadro FX 1500 ครับ ออกใหม่แรงปลิ้นเลยค่าตัวอยู่ที่ 699$
                          ดูข้อมูลที่ http://features.cgsociety.org/story_...?story_id=3994

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
                            อิอิ ใช่คุณ NuTTySTUDiO ที่บอร์ด THT ป่าวนั่น...
                            ใช่ครับ ))

Comment

คนถามคงลืมไปแล้วละครับ ยังขุดมาตอบอีก

Comment

Working...
                              X