Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron 2.66(775) คล็อกได้เท่านี้ ปรกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron 2.66(775) คล็อกได้เท่านี้ ปรกติไหมครับ

Cpu บ้านๆ+Board บ้านๆ ได้แค่นี้พอไหวไหม

เมนบอร์ด Asrock 775i65GV Celeron 2.66 ซิ้งเดิม ไฟเดิม แรม คิงสตั้น บัส266

VGA GF2-GTS ครับ

ปรับได้เสถียรสุดที่ บัส 182 บัส 185 ไม่เสถียรเท่าไหร่ ของท่านอื่นได้เท่าไหร่ บน บอร์ดอะไรบ้างครับ

งบไม่ให้แต่ใจรักการ Overclock ครับ อิ อิ
    Last edited by ss400; 15 Apr 2007, 22:49:23.

ประมานนี้แหละ ผมเคยใช้ P4 511+ 775I65G

ลากได้ถึง 4Ghz

แต่ใช้ได้จริงประมาน 3.8

Comment

แรงแล้วละครับท่าน 2.66 ลากไปตั้ง 3.6 นะ

Comment

ของผมได้ถึง 4.0 อ่ะครับ celeron ตัวเดียวกัน บอร์ด P5PL2

Comment

ผมว่า RAM มันไปไม่ไหวนะครับ

Comment

แล้วมันฟังเพลง MP3 เพราะขึ้นไหมครับ

Comment

เค้าไปกัน 4G นะ

Comment

ดีสุดแล้วมั้งครับ คงเป็นเพราะแรมฉุดไว้แน่เลย ไม่งั้นทะลุ 4G แล้วมั้ง
                ไปได้ไกลๆ เอาความสะใจ รึใช้งานอ่ะท่าน ผมว่าถ้าใช้จริง C บนบอร์ดคงบ้ายบายก่อนล่ะม้าง เอิ้กๆๆ

Comment

แล้วร้อนขนาดไหนครับ ผมใช้อยู่ (ยืมของเพื่อนมา) กับซิ้งค์แอนดี้ และซิลิโคนบ้านๆ
                  ไม่ได้คล็อก เปิดขึ้นมาก็ 50 องศาแล้วครับ ร้อนตับแตกเลย

Comment

Working...
                  X