Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคร้าบ....บ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคร้าบ....บ!

AMD Athlon64 3000+ 939
    Asus A8N5X
    Kingston 512MB
    Spark Radeon X1600Pro
    HDD 80 GB SATA 2
    คือว่าเล่น Winning-Need 3 ฯลฯ ได้สักพักแล้วเครื่องผมมันค้างครับ
    ต้องจิ้ม Reset ทุกครั้งเลยครับ ทำไงดีครับ เดือดร้อนจริงๆๆครับ

ลองอย่าเพิ่งคล๊อก รึปรับแต่งอะไรทั้งนั้นครับ เล่นดูก่อนถ้ายังค้างก็ดูที่ซิ้ง
    ของ อุปกรณ์ทั้งหมดว่าปกติมั้ย
    เอาแรมมาถูๆหน่อย
    แสกนไวรัส สปายแว์

ถ้าเป็นอีกลงวินโด้ไหม่
    ถ้ายังไม่หายก็เป็นที่ Hardware เช๊คทีล่ะอัน

Comment

ผมลองทำหมดแล้วครับ แตก็เหมือนเดิมครับ

Comment

ความร้อนที่ซีพียู วีจีเอการ์ด เป็นไงครับ จับดูที่ซิ้งก์ก็ได้ ลองเปิดเอาพัดลมเป่าดูยังเป็นอยู่หรือเปล่า

ไดร์เวอร์ลงอัพเดทใหม่ทั้ง เมนบอร์ด วีจีเอการ์ด directX 9.0c ด้วยครับ

อย่าพึ่งลงวินโดวส์ใหม่ครับ เอาไว้เป็นทางออกสุดท้าย เพราะทำไปแล้วอาจจะเจอปัญหาเดิมอีกก็ได้ ลองหาต้นเหตุที่แท้จริงเสียก่อน ไหนๆ ก็เสียเวลาแล้ว อย่าเสียเปล่าๆ ครับ

Comment

อุณหภูมิที่ CPU ประมาณ 38 องศาครับ นอกจากนั้นลองทำหมดแล้วครับแต่ก็เหมือนเดิม

Comment

Power Supply ละครับ เชคหรือยังท่าน
            เวลา Full Load นี่ เป็นอย่างไรบ้างครับ เจอบ่อยเลยละ
            เรียกว่าขาประจำกันเลยตอนนี้

Comment

Power Supply ก็เปลี่ยนใหม่แล้วครับแต่ก็เหมือนเดิม

Comment

Working...
              X