Announcement

Collapse
No announcement yet.

Kingston HyperX 675 MHz 512 x2 กับ Corsair XMS 667 512 x2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Kingston HyperX 675 MHz 512 x2 กับ Corsair XMS 667 512 x2 ครับ

ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบคำถามด้วยครับ

1. ตอนนี้ผมใช้ Kingston HyperX 675 MHz 512 x2 Dual อยู่น่ะครับ แล้วอยากจะซื้อแรมเพิ่ม ซึ่งผมอยากใช้ Corsair ครับ ที่ใช้ HyperX เพราะตอนไปซื้อมันหมดพอดี (มีแต่ขายแยกไม่มีเป็นคู่) ถ้าซื้อมาใส่แบบดูอัลจะมีปัญหาไหมครับ หรือควรจะซื้อ HyperX มาใช้คู่กันดีกว่าครับ เพราะราคาต่างกันไม่เท่าไหร่
    2. เนื่องจากตอนนี้ราคาจอ LCD ลดลงมาในระดับที่พอจะซื้อหามาใช้ได้ จึงเรียนถามว่า คุ้มไหมกับจอ LCD ที่ราคาไม่เกิน 6,000 บาท (ผมทำงานเกี่ยวกับกราฟิค 3D อยู่น่ะครับ กังวลเรื่องสีและแสง)
    3. รบกวนจัดสเปคคอมสำหรับตัดต่อภาพยนตร์และเล่นเกมส์หน่อยครับ งบประมาณ 35,000 บาท ขอรวมจอด้วยนะครับ ไม่จำเป็นต้อง LCD ก็ได้ครับ อันนี้เพื่อนผมเขาฝากมาถาม (คำถามสุดท้ายอาจจะผิดหมวดสักหน่อย แต่เพื่อไม่เป็นการเปลืองกระทู้จึงขอรวมไว้ ณ ที่เดียวครับ แต่ถ้า ADMIN เห็นไม่เหมาะสมก็จัดการได้ตามสมควรครับ)

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่สละเวลาเข้ามาตอบครับ

รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

Comment

ขอตอบข้อ 1 นะคับ

ขายแรมแล้วซื้อ 1Gb x 2 เลยดีกว่า

Comment

จอ LCD ที่ราคาไม่เกิน 6,000 ถ้าเปงของแบรนเนม จะเปงตัวรุ่งเก่าที่สีออกจะเพี้ยนนิสๆครับ

เอาตัวที่7000กว่าบาทดีกว่าครับ เพิ่มนิสเดียวเอง ถ้าลำบากนักเอา crt ดีกว่าครับ

แรม2ตัวนี้ไม่น่าจะมีปัญหาครับ 2ยี่ห้อนี้ไม่ค่อยเรื่องมากเท่าไรนัก

คอม ใช้แบบนี้เอา c2d โลด ถ้าไม่เน้นเกมส์ เอาก้าดจอทำมะดาพอ 7300GT ที่เหลือไปยัดลง hdd กะ cpu

ตัดต่อหนัง amd รอขี้แตกครับ

Comment

ใช้ 1GB x2 จะดีกว่า 512 x4 หรือครับ

Comment

ไม่หลอก
            แค่คนแถวนี้เค้าไม่ชอบ 512 x4 ก็จะเชียร์ 1GB x2
            ด้วยเหตุผลอัน ไร้สาระ

Comment

Originally posted by คน View Post
              ไม่หลอก
              แค่คนแถวนี้เค้าไม่ชอบ 512 x4 ก็จะเชียร์ 1GB x2
              ด้วยเหตุผลอัน ไร้สาระ
              เอาเข้าไปท่าน

เหตุผลดีๆคือ
              1GBx มีนไม่เปลืองSlotแรม
              ไม่เปลืองไฟเพิ่ม เพราะแต่ละSlot แรมที่เสียบกินไฟเพิ่มนะเออ
              และ 512x4 หาก Overclockแล้วสู้ 1GBx2ไม่ได้นะเออ
              เขามีน้ำใจช่วยแนะนำสิ่งดีๆให้สมาชิกทั้งนั้นครับ ไม่ได้อคตินะ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X