Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กนี้เล่นเกมหนักๆๆไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กนี้เล่นเกมหนักๆๆไหวไหม

CPU core 2 duo E6300 RAM ddr400/512*2 = 1 GB เมนบอร์ด ASROCK 775i65G

การ์ดจอ 9550 256mb DDR2 ของ sapphire

มันใส่กันไม่ได้

Comment

งง แดรก

Comment

ASROCK 775i65G ใส่พวก Conroe กับ Kentsfield ได้ครับ แต่ต้องเป็น R2.0 และไบออสเวอร์ชั่น 2.80 ขึ้นไปนะครับ

ตอบคำถาม เล่นเกมหนัก ๆ ไม่ไหวครับ เนื่องจาก CPU แรงแต่การ์ดจอไม่ไหวครับ 9550 มีท่อ 4 ท่อ เพื่อนใช้ของ Spark 9550 256MB ยังเล่น C&C3 ปรับต่ำเลยครับ

Comment

แรมต้องเป็น DDR 2 นะครับ บัส 533 ขึ้นไปอะครับ ถึงจะเข้ากับ CPU ท่านได้

Comment

เอ่อ จะใส่กันรอดไหมเนี่ย เล่นเกมหนักๆคงไม่ได้ เรียกว่า ไม่ได้เลยอ่ะคับ การ์ดจอสเปคต่ำไปเยอะเลยครับ

Comment

เจ้าของกระทู้

ddr400/512*2= 1 GB ใส่กันได้นะ เมนบอร์ดเพิ่งซื้อ ตอนนี้ใช้อยู่อ่า

Comment

-*- จะรอดไหมเนี่ย E6300 แต่ไปเล่น 9550

Comment

อยากเล่นเกมแล้วเอาเงินไปลงกะซีพียูทำไมอะครับ ใช้แรมDDR2กะการ์ดจอระดับกลางแล้วเปลี่ยนไปเล่นAM2ไม่คุ้มกว่าเหรอครับ

Comment

ต้องมีการเข้าใจผิดอะไรสักอย่าง

Comment

ประโยคเดียวสั้นๆง่ายๆ
                      คอขวด...............

Comment

เน้นซีพียูมากไปครับ และแพงอีกต่างหาก และแทบไม่ได้ประโยชน์เลยกับเกมส์ อยากให้เน้นหนักที่การ์ดจอกับแรมหน่อยครับ

P4 820=3200
                        MB GA945P-G-RH=3000
                        RAMBO 512/8OOX2=3000
                        ATI 1600 PRO/256 MB. ASUS PCI-E=3500

OR
                        X2 3600=2700
                        MB ASROCK=2200
                        RAMBO 512/800X2=3000
                        ATI 1600 PRO/256 MB. ASUS PCI-E

Comment

ผมว่า จะเอา การ์ด จอ ซัก 66ooGT ไม่รู้ ยังเล่น เกมส์ ได้ อยู่ ไหม ปัจุบัน
                          P4 2.4GH RAM 512

Comment

vga+ram=5000 ควรเพิ่มแรมด้วยครับ

มี 2 วิธีครับ

1 ขายของเดิมอัพของใหม่

2 ซื้อของมาเพิ่มอย่างที่ว่ามาครับ

ลองคำนวนเงินดูครับว่าตัวไหนคุ่มกว่ากัน

Comment

ไม่ต้องถามไครเลยครับ ก็บอกว่าใชอยู่ นี้ครับ ลงเกมส์หนักๆแล้วก็ลองเล่นดู เดียวก็รู้ครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X