Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 4 ตัว จะเป็น dual ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 4 ตัว จะเป็น dual ไหมครับ

2 ตัว กับ 4 ตัว ต่างกันอย่างไรครับ แล้วถ้าใส่ 4 ตัว การเพิ่มบัสจะได้น้อยลงไหม

ยี่ห้อเดียวกัน ชิปเดียวกัน จะมีโอกาสDual 99%ครับ
    แต่บางบอร์ดก็Dualให้ครับ หากคนละชิป

Comment

2ก็พอแล้วครับกะลังดี 4มันเปลือง....

Comment

ที่ต้องใส่ 4 เพราะว่ามันแค่ 256 ครับ hyper x แล้วจะมีผลกับการลากบัส ไหมครับ ถ้าใส่ 4 ตัว

Comment

แล้วทั้ง4ตัวบัสมันเท่ากันมั้ยหละครับ ถ้าเท่ากันมันก็น่าจะโอเคนะ แต่ถ้าคนละบัสกันอีกก็กลัวว่าลากไปไม่ไกลอ่ะดิ ไม่งั้นแรมที่เขานิยมกันคงไม่ขายกันมาเป็นแพ็คคู่หรอกครับ....แต่ยังงัยก็ลองดูแล้วกันท่าน

Comment

Working...
          X