Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่จะเลิกผลิต ATX สักที ใหญ่ก็ใหญ่ หันมาใช้ m-ATX ได้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความเห็นส่วนตัวผมชอบ ATX คับ ติดตั้งอะไรได้เยอะคับ ละที่สำคัญผมว่ามันสวยดีคับ mATX ดีที่น่ารักคิ๊กคุ แต่มันใส่ไรมาก ๆ ไม่ได้อ่ะ

Comment

แล้วอยากให้ใหญ่กว่านี้ ไหมครับ...12"x12"

เสียบการ์ดอะไรกันบ้างหรอครับ ผมไม่รู้ sound + VGA 2 อัน + wifi + TV + modem + SCSI

Comment

ขอ Pci ซัก 5 PciE 16X ซัก2

Lan 2
        Firewire A/B

SATA raid

eSATA

IDE raid

Com + printer + usb

+conecter พัดลมซัก 10จุด

+ tvtuner / Wifi / Bluetooth / Infra ซักนิด

Sound ไม่ต้องมี เพราะใช้การ์ด

มีครบตามมี่ว่าก็พอใจและ ^^''
        Last edited by battlecruiser; 18 Apr 2007, 11:46:09.

Comment

Originally posted by taotoon View Post
          แล้วอยากให้ใหญ่กว่านี้ ไหมครับ...12"x12"

เสียบการ์ดอะไรกันบ้างหรอครับ ผมไม่รู้ sound + VGA 2 อัน + wifi + TV + modem + SCSI
          มีก็เอาครับ จะได้ใส่อะไรได้เยอะๆ
          ขอมีส่วนร่วมเพราะtopicนี้ จขกท. ตามเก็บทุกเม็ด จะได้เป็น...กระทู้สุดปรี๊ดดดๆๆๆๆ

Comment

เปรียบเทียบกับ รถแล้วกัน รถเครื่องยนต์เล็กๆทุกวันนี้ก็แรงมากๆ เครื่องไม่ต้องใหญ่ แต่ก้อยังแรง

กว่าเครื่องใหญ่ๆ สมัยโบราณ แต่ ตัวรถ หากเล็กมาก จะเก็บ สิ่งของได้เท่าไร คนนั่งได้กี่คน

รถใหญ่ นั่งสบายกว่ารถเล็กๆ ในจำนวนเท่าๆกับ ไม่อัดกัน ไม่ร้อน

.

Comment

สงสัย เจ้าหน้าที่กระทู้ชอบ แบบ ฟิตๆๆ หน่อย ไม่ชอบอะไร หลวมๆๆ แต่ฟิตๆ ก็ดีอย่าง รู้สึกเหมือนครั้งแรก ยั่งไงยั่งงั้น เลย

Comment

m-ATX ไม่ไหวๆ ใส่การ์ดที่มีไม่หมด

Comment

เล็กๆ ชาวOCZ "ไหม้"
                  ใหญ่ๆ OCZ ชอบ อิๆๆ

Comment

มีรูปไหมครับหรือว่าในฝัน

Comment

อย่างพวกการ์ดจอตัวเล็กๆนี่เค้ามีแถมแผงติดเคสแบบสั้นมาให้ด้วยป่าว อยากรู้

Comment

ผู้หญิฺงชอบนะของเล็ก ๆ แบบ Micro ATX ประกอบเสร็จ ยกได้โดยไม่ต้องพึ่งชาย

Comment

จขกท ต้องการสื่อว่าอากาศมันร้อน(มาก)ครับ

Comment

ถ้าให้คุณนั่งทำงานในห้องแคบๆคุณจะรู้สึกอึดอัดมั้ยครับ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์มันก็เช่นกันมันก็ต้องการพื้นที่ในการถ่ายแทความร้อนเช่นกัน แคบไปมันก็ไม่ดี คนในนี้ส่วนใหญ่ก็เป็นขาmodกันทั้งนั้นหลายๆท่านจึงต้องการพื้นที่มากๆจะได้ทำไรได้หลายๆอย่าง แต่ถ้าใครที่ไม่ได้clockอะไรมากก็อาจจะเลือกใช้แคสแบบเล็กๆก็ได้เพื่อความสดวกสบาย ก็แล้วแต่จะชอบกันไปแหละครับไม่ว่ากัน ส่วนของผมก็ใช้miniแคสอ่ะครับตามรูปด้านล่างเนี๊ย- - ดูดิยังไม่มีตังซื้อของใส่ข้างในเลยอิอิ รอintelตัวใหม่อยู่อ่ะ
                            Last edited by fist007; 18 Apr 2007, 20:41:26.

Comment

ผมไม่ค่อยชอบบอร์ด 4 เหลี่ยมจัตุรัสด้วยสิ ชอบเป็น 4 เหลี่ยมผืนผ้ามากกว่า

Comment

เอาบอร์ด m-atx มาใส่พวก 8800 หรือ 1900 คงจะดูดีน่าดูเลยนะ

Comment

Working...
                                X